Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Chào các bác, Tết này mùng 4 tính đưa gia đình làm một tour SG-Nha trang-Dalat, lần đầu đi cung đường này và cũng nghe nói đường từ Nhatrang qua Dalat đẹp lắm nên cũng nổi chí tang bồng. Có bác nào đi rồi share cho mình kinh nghiệm, tình hình đường xá với nha. Thanks.
Mình chia ra 2 cung đường nhờ các bác tư vấn dùm nha:

1. SG-Nhatrang: Thường xxx bắn chổ nào, thời gian đi khoảng bao nhiêu, trên đường đi nên dừng chân chổ nào để ăn uống nghỉ ngơi, và có chổ nào hay để tham quan k? Đến Nha trang thì mình tính lặn biển đi ăn hải sản nhưng chưa biết chổ, có quán nào ngon - bổ- rẻ không các bác?

2. Nhatrang-Dalat: mình nghe nói cung đường này đẹp tuyệt, nhưng cũng nghe nói bị sạt lở, vậy giờ đã đi được chưa, còn trắc trở hay nguy hiểm gì không, mình có search trên google nhưng cũng không thấy thông tin cụ thể, vậy nhờ các bác có ai mới đi thì tư vấn dùm mình nhé.

Cuối cùng, có bác nào Tết này đi cung đường vào thời gian giống mình không, gặp nhau làm bữa nhậu tân niên đi he he, số đt của em là : 0903 888 397

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
1. SG - NT: đoạn đi qua Đồng nai bị sấy tóc nhiều nhất, thời gian: bất kể ngày đêm, địa điểm: các nơi có bảng hiệu thay đổi tốc độ, đặc biệt trong khu dân cư. ngoài tỉnh ĐN thì Ok, nhưng phóng nhanh mấy ngày Tết cần lưu ý mấy con ma men chạy 2 bánh
2. Nha trang - Đà lạt thì vào link http://www.otosaigon.com/...1%BA%A1t-m2744293.aspx xem thì hiểu. chỉ có 1 đoạn ngắn khi vào Khánh vĩnh là chưa làm xong. Sạt lỡ đã khắc phục xong
Chúc bác thượng lộ bình an, vui xuân hạnh phúc

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
từ nha trang bác đi diên khánh phải cẩn thận đi đường 23/10 chạy đúng tốc độ từ diên khánh đi khánh lê đường xấu nhưng đi đươc chú ý có một đoạn cắm biển 30km lâu lâu co bắn tốc độ,từ khánh lê lên tới đà lạt đương tốt .đoạn này bác chạy từ nha tang lên đà lạt ăn cơm luôn

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Em cũng không rành lắm NT - ĐL , nhưng hồi honey moon em có đi. NT - ĐL đường 130km ( em nghe nói vậy ), đường mới.
Đây là lần đi đầu tiên của em. Lúc đầu chưa vô đèo gì đó thì đường đang sửa, xấu kinh khủng. Em xém mất lái do trơn rơi xuống hố. Khi lên tới chân đèo có 1 quán ăn. Em ghé đây rửa lại xe sao đó bò lên đèo. Tới đây em sợ kinh khủng. Thứ nhất chưa đi lần náo, thứ 2 mới lái xe. Em cũng ráng bò theo em Phương Trang chạy tuyến NT - ĐL. Nhưng tới 1 đoạn em đuối không theo được.
Vì sương mù dày đặt, chỉ có thể nhìn cách 15m. Em chỉ biết bám lane chạy. Tốc độ chừng 30 km/h.
Lúc đó xe mà đứt thắng em không biết nó sẽ như thế nào nữa.
Nhưng khi ánh sáng vừa ló ra em biết mình còn sống.
Một cảm giác thật lạ. Em không biết phải tả nó như thế nào nữa.
Đi đi rồi biết.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
tonyhao nói:
1. SG - NT: đoạn đi qua Đồng nai bị sấy tóc nhiều nhất, thời gian: bất kể ngày đêm, địa điểm: các nơi có bảng hiệu thay đổi tốc độ, đặc biệt trong khu dân cư. ngoài tỉnh ĐN thì Ok, nhưng phóng nhanh mấy ngày Tết cần lưu ý mấy con ma men chạy 2 bánh
2. Nha trang - Đà lạt thì vào link http://www.otosaigon.com/...1%BA%A1t-m2744293.aspx xem thì hiểu. chỉ có 1 đoạn ngắn khi vào Khánh vĩnh là chưa làm xong. Sạt lỡ đã khắc phục xong
Chúc bác thượng lộ bình an, vui xuân hạnh phúc
Cám ơn bác nhiều nha, link đó hướng dẫn cũng tận tình lắm

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
nguoiphutinh nói:
Em cũng không rành lắm NT - ĐL , nhưng hồi honey moon em có đi. NT - ĐL đường 130km ( em nghe nói vậy ), đường mới.
Đây là lần đi đầu tiên của em. Lúc đầu chưa vô đèo gì đó thì đường đang sửa, xấu kinh khủng. Em xém mất lái do trơn rơi xuống hố. Khi lên tới chân đèo có 1 quán ăn. Em ghé đây rửa lại xe sao đó bò lên đèo. Tới đây em sợ kinh khủng. Thứ nhất chưa đi lần náo, thứ 2 mới lái xe. Em cũng ráng bò theo em Phương Trang chạy tuyến NT - ĐL. Nhưng tới 1 đoạn em đuối không theo được.
Vì sương mù dày đặt, chỉ có thể nhìn cách 15m. Em chỉ biết bám lane chạy. Tốc độ chừng 30 km/h.
Đi đi rồi biết.
Em cũng nghe nói đoạn NT-DL khoảng dài 140km, nhưng đường đèo thì đẹp như nước ngoài vậy. Cũng tính đi nhưng sợ đường sạt lở, cũng nghe nói đã sửa xong nhưng không biết đã chắc chắn chưa hay
 vậy bác đi honey moon hồi nào vậy, mới đi đây hay mấy tháng trước?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
@kakalot...Sạt lở nghiêm trọng là tháng 11/2010 do mưa lũ kéo dài. Đường mới nên khi có mưa là sạt lỡ là điều khó tránh khỏi. Vài tháng nữa đường 723 sẽ ngắn bớt 4km, và tốt hơn, không phải đi qua Khánh Vĩnh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Kakalot nói:
nguoiphutinh nói:
Đi đi rồi biết.
Em cũng nghe nói đoạn NT-DL khoảng dài 140km, nhưng đường đèo thì đẹp như nước ngoài vậy. Cũng tính đi nhưng sợ đường sạt lở, cũng nghe nói đã sửa xong nhưng không biết đã chắc chắn chưa hay
 vậy bác đi honey moon hồi nào vậy, mới đi đây hay mấy tháng trước?
Dạ em đi đầu năm lận bác ơi! Vì đây là tuyến du lịch nên cũng nhanh lắm.
Mấy bác cứ đi đi, sướng lắm. Có đi mới biết như thế nào. Đi rồi về kể cho anh em nghe. Em đảm bảo bây giờ đã hoàn thành trên 90% toàn tuyến. Không như em lúc trước. Khi đi qua đoạn có công trình xe em như đi cày vậy đó!
Trên cung đường này chắc là thực đơn không ngon lắm. Vì ngăn sông cách chợ mà. Với lại dân ở đây mở quán nên ....