Tập Lái
19/12/04
27
0
1
53
RE: Cho hỏi về lỗi của Mondeo ?

To anhtuandh84: Bác trang bị thêm cài loa bass ở trong cốp xe nhé. Ford nó tiết kiệm, không trang bị thêm, mặc dù có sẵn jack cắm. Hehehehehêhe:D. À , tý quên, nếu bác đang rủng rỉnh, thay thêm cái đèn xenon, trông nó đẹp hơn khi chạy ban đêm. Híccccc;)

Có 1 lỗi nhỏ là xe Ford Môngđau là công tắc xi nhan khá nhạy khi rẽ(trái/phải) xe, các bác ạ.

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Nên lắp Xenon cho Cốt thôi hay là lắp cả pha ? Vì theo tôi được biết do chóa là loại dùng cho Halogen nên độ tán xạ không tốt khi lắp Bi-Xenon, hình không rõ nét, hơi nhòe

Tập Lái
19/12/04
27
0
1
53

Lắp cho đèn cốt thôi, bác anhtuandh84 ạ. Bác tìm cái đèn xenon xịn 1 tý, không bị nhòe đâu. Chạy trong thành phố buổi tối, đèn xenon trong xe nó đẹp và đi an toàn hơn.;)

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Thank bác bigcat tôi sẽ làm theo gợi ý của bác

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Lắp đèn xenon cho mông đau không cần phải loại xịn đâu bác, việc ánh sáng tóe loe là do sai tiêu cự thôi, trước khi gắn bác cần so sánh chiều dài của bóng halogen và bóng xenon sắp gắn. Nếu điểm phát sáng (tim đèn) của bóng halogen và xenon bằng nhau thì gắn vô tư còn không sau khi gắn chỉnh cho góc gẩn của chóa đèn hạ xuống là ok

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Trích đoạn: anhtuandh84

Tôi mới lấy con Mondeo 2.5 V6 nên cũng hơi lo về cái vụ gầm thấp. Chạy Lanos với Matis thì cứ ầm ầm, nghe nói cái vụ sập gầm thay máy và hộp số nên cũng hơi ghê. Thôi thì cứ chạy cẩn thận là hơn, Cảm ơn bác đã trả lời câu hỏi của tôi .

Em lại gặp lại bác rùi. Mondeo có thể điều chỉnh được giảm xóc để tăng thêm khoảng sáng gầm xe lên khoảng 2,5 cm. Em sẽ hỏi xem thằng bạn em làm ở đâu rùi báo bác nhe.

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Trích đoạn: bigcat

To anhtuandh84: Bác trang bị thêm cài loa bass ở trong cốp xe nhé. Ford nó tiết kiệm, không trang bị thêm, mặc dù có sẵn jack cắm. Hehehehehêhe:D. À , tý quên, nếu bác đang rủng rỉnh, thay thêm cái đèn xenon, trông nó đẹp hơn khi chạy ban đêm. Híccccc;)

Có 1 lỗi nhỏ là xe Ford Môngđau là công tắc xi nhan khá nhạy khi rẽ(trái/phải) xe, các bác ạ.
Tham gia với các bác một tý: Mon2.5 có 7 loa --- ngoài 2 loa treb nó có loa Bass sẵn rồi sao còn phải thêm , nghe đủ trầm sâu mà rất nét , còn xinhan thì đúng là mới đi thì bối rối thật . Tôi đèn phải để cho vượt .khi xe qua tôi gạt lại thì nó quá đi thành đèn trái lại gạt lại về 0 thì lại quá thành phải .Sau quen rồi thì cho vượt bạn chỉ cần gạt nhẹ nó sẽ nháy vài lần rồi tự tắt .Nhàn

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Trích đoạn: hiepdx

Không cứ phải Ford đụng chó mới hư đâu bác, bác thử lấy camry 2007 chạy chừng 60km/h đụng chó coi sao hén,
Bác nói sao chứ xe CAP của em chạy 70km/giờ quất con chó một phát không sao cả !