Hạng B1
9/4/07
74
0
0
Phiên bản Mondeo 2004, 2005 có lỗi về cổ hút gió dẫn đến nhiều xe bị cong biên phải thay cả máy (do Ford không bán lẻ phụ tùng). Nhưng bản 2006 lỗi này đã được khắc phục.

Còn 1 vấn đề nữa: Gầm loại xe Mondeo rất thấp, không có tấm bảo vệ máy và hộp số nên chỉ cần qua đường tàu, vào đường xấu gồ ghề nếu sơ sểnh là coi như mất 77 triệu đồng. Các bác, ai biết cho tôi hỏi lỗi này đã được khắc phục ở bản Mondeo 2.5 bản 2006 chưa? Nghe mà kinh quá đi mất !

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Cho hỏi về lỗi của Mondeo ?

Trích đoạn: anhtuandh84

Phiên bản Mondeo 2004, 2005 có lỗi về cổ hút gió dẫn đến nhiều xe bị cong biên phải thay cả máy -------> chạy xe vào đường ngập nước mà bảo là LỖI hả bác.

Còn 1 vấn đề nữa: Gầm loại xe Mondeo rất thấp, không có tấm bảo vệ máy và hộp số ----> Cái này thì đúng - tuy nhiên nếu có chắn che thì cũng chắn được BÙN thôi .
nên chỉ cần qua đường tàu, vào đường xấu gồ ghề nếu sơ sểnh là coi như mất 77 triệu đồng. Các bác, ai biết cho tôi hỏi lỗi này đã được khắc phục ở bản Mondeo 2.5 bản 2006 chưa? --------> khắc phục rồi bằng cách chạy xe chậm, cẩn thận khi qua đường tàu hoặc đường xấu. Nên mua bảo hiểm Vật chất , đỡ phải mất 77 chai nhé bác.

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Tôi mới lấy con Mondeo 2.5 V6 nên cũng hơi lo về cái vụ gầm thấp. Chạy Lanos với Matis thì cứ ầm ầm, nghe nói cái vụ sập gầm thay máy và hộp số nên cũng hơi ghê. Thôi thì cứ chạy cẩn thận là hơn, Cảm ơn bác đã trả lời câu hỏi của tôi .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: anhtuandh84

Tôi mới lấy con Mondeo 2.5 V6 nên cũng hơi lo về cái vụ gầm thấp. Chạy Lanos với Matis thì cứ ầm ầm, nghe nói cái vụ sập gầm thay máy và hộp số nên cũng hơi ghê. Thôi thì cứ chạy cẩn thận là hơn, Cảm ơn bác đã trả lời câu hỏi của tôi .

Chúc bác lái xe an toàn, có vấn đề gì PM chia sẻ nhé

Chào!

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

em bị phang vào con chó gẫy cổ két nước 2 lần rồi.các bác đi cẩn thận.em tính định hàn thêm cái thanh sắt V5 vào trước két nước và gầm máy là chấm hết luôn.

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Chả lẽ xương chó lại cứng hơn là sắt hả các bác? em bây giờ mới thấy:D

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Ok đồng ý bác Dephuly, Đâm vào chó mà gẫy cổ két nước thì cũng hơi kỳ cục đó. Chắc con này là Chó đúc bằng Sắt quá.

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

bác cứ thử xem,vì két nước có ống dẫn vào bằng nhựa cứng,chỉ có dàn bằng nhôm thôi.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Không cứ phải Ford đụng chó mới hư đâu bác, bác thử lấy camry 2007 chạy chừng 60km/h đụng chó coi sao hén,