để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
RE: Cho hỏi về lỗi của Mondeo ?

Xe bác là SUV mà đem so với sedan à.Khi nào chạy tốc độ đó mà đâm con đà điểu không thấy sao thì hẵng lên tiếng.[8D][8D]

Xe đi đầm thế thì gầm thấp là bình thường.

Lỗi vỡ đáy cát te khi va vào đá vẫn chưa được khắc phục.

Trích đoạn: bigcat
Bác trang bị thêm cài loa bass ở trong cốp xe nhé. Ford nó tiết kiệm, không trang bị thêm, mặc dù có sẵn jack cắm. Hehehehehêhe:D.

Ford Mondeo 2.0 thì mới cần làm loa, còn 2.5 V6 thì loa hơi bị ngon rồi.

Tập Lái
15/11/06
21
0
0
ww.detmay.com.vn

Trích đoạn: vonga

Trích đoạn: anhtuandh84

Tôi mới lấy con Mondeo 2.5 V6 nên cũng hơi lo về cái vụ gầm thấp. Chạy Lanos với Matis thì cứ ầm ầm, nghe nói cái vụ sập gầm thay máy và hộp số nên cũng hơi ghê. Thôi thì cứ chạy cẩn thận là hơn, Cảm ơn bác đã trả lời câu hỏi của tôi .

Em lại gặp lại bác rùi. Mondeo có thể điều chỉnh được giảm xóc để tăng thêm khoảng sáng gầm xe lên khoảng 2,5 cm. Em sẽ hỏi xem thằng bạn em làm ở đâu rùi báo bác nhe.
Bác có được thông tin thì post lên đây cho anh em nhé. Với lại các bác có độ được gì cho Mondeo 2.5 thì cho em biết luôn, em cũng muốn làm đẹp thêm cho em nó tí.

Trích đoạn: rx350
Bác có được thông tin thì post lên đây cho anh em nhé. Với lại các bác có độ được gì cho Mondeo 2.5 thì cho em biết luôn, em cũng muốn làm đẹp thêm cho em nó tí.

Mondeo 2.5 V6 thì cứ nhảy lên mà đi thôi chứ còn độ cái gì vào nữa? Có chăng thì thay đèn xenon và còi hơi vào nữa là hết.
À quên, xe em đang đi lốp 215 nữa. Phê hơn.

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com

Trích đoạn: begift

Trích đoạn: rx350

Mondeo 2.5 V6 thì cứ nhảy lên mà đi thôi chứ còn độ cái gì vào nữa? Có chăng thì thay đèn xenon và còi hơi vào nữa là hết.
À quên, xe em đang đi lốp 215 nữa. Phê hơn.
Em thấy 1 con Mondeo xanh bạc độ ác chiến lắm nhất là dàn sub.Vẫn có người độ đấy chứ:D:D

Tập Lái
15/11/06
21
0
0
ww.detmay.com.vn

tay lái mondeo nặng thật, nặng đúng như xe thể thao. HỒi xưa đi thử TT của chú bạn cũng chỉ nặng đến thế. Bác nào độ đèn rồi thì thông báo anh em một câu nhé , xem cách thức với tổng thiệt hại ra sao. Cám ơn các bác trước.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: NiDo

Trích đoạn: hiepdx

Không cứ phải Ford đụng chó mới hư đâu bác, bác thử lấy camry 2007 chạy chừng 60km/h đụng chó coi sao hén,
Bác nói sao chứ xe CAP của em chạy 70km/giờ quất con chó một phát không sao cả !
SUV là xe kém an toàn...cho người đi bộ nhất

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài

Các bác đi Mon lưu ý: Phớt đầu láp hỏng dẫn đến đất cát chui vào chết visai luôn.
Em có ông anh đi mon được 25k tính cẩn thận, sạch sẽ. Cách đây 4 tháng đi sân bay(NBài) về đến trạm soát vé, dừng lại xé vé sau đó tăng ga thấy xe đứng im, 1 lúc thì thấy khói, kéo về ford Nguyễn công Trứ => Báo chết visai.............:(.
Nói chung Mon rộng rãi, tay lái, gầm...Ngon=> Chạy sướng........Em chỉ mách lẻo tí để các bác lưu ý kiểm tra........Chứ sau khi sửa ông anh em vẫn trên từng cây số. Lâu lâu em lại đổi xe để thay đổi không khí thấy chạy hoàn toàn ổn.:D:D:D
Hy vọng ko ai gặp trường hợp tương tư.
Thân ái!

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trường hợp anh bác cũng giống em, bị mấy cái bao nylong ngoài đường quấn vào làm hư phốt đầu lap, may là em phát hiện kịp vào hãng thay cái phốt có mấy chục ngàn + công + nhớt bổ sung cho hộp số gần cả triệu bạc

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Trích đoạn: hiepdx

Lắp đèn xenon cho mông đau không cần phải loại xịn đâu bác, việc ánh sáng tóe loe là do sai tiêu cự thôi, trước khi gắn bác cần so sánh chiều dài của bóng halogen và bóng xenon sắp gắn. Nếu điểm phát sáng (tim đèn) của bóng halogen và xenon bằng nhau thì gắn vô tư còn không sau khi gắn chỉnh cho góc gẩn của chóa đèn hạ xuống là ok
Đã lắp xenon thì cần độ cả Projector chứ nếu vẫn dùng choá cũ thì trông quê lắm.