Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Có bác nào học trung tâm dạy nghề Q2 ngày 6/12 này thi sát hạch không? cho em giao lưu với, em cũng đang muốn tìm thầy dợt thêm sa hình & đường trườn trước khi thi sát hạch chính thức. Xin cảm ơn.

Tập Lái
23/8/17
18
4
3
Mấy anh chị học trường nào cũng phải tìm hiểu kỹ nhé
Chứ e nói thật là bố đếch lịch sự nổi với tụi này, tư vấn mạnh miệng lắm 27h đào tạo, đcm chứ tính giờ học lý thuyết vô đó, chưa nói lừa đảo gì sau khi học thì nội cái quảng cáo đã thấy gian dối rồi. từ đầu lên nghe tư vấn là muốn đập tan cái chỗ này rồi, nhưng nhịn vì nghe an ninh, kêu ông bác gọi lên an ninh thì làm béo gì có nó, thằng em t lỡ đang học rồi, t chờ ko ra trò thì cho tụi bây xong đời luôn... thằng em ngu vãi ra, 27h xuống còn 10h mà cũg đki, gặp bố thì tao đập cho sml luôn
d1b32549f81714494d06-jpg.783574

tránh xa bọn 119 Trần Minh Quyền + 94 An Dương Vương Quận 5 nhé

• Like
Reactions: phanductan
Tập Lái
3/12/17
19
6
3
37
E đang học bên hoàng gia cũng tạm ổn mà cái vụ học này thì kiểu gì cũng phải abc cho các thầy ít. Nghe giang hồ bảo hoàng gia ngon lắm thế là vay mượn tiền đi học ạ vì e học nghề để chạy chứ không phải các chú tay to có ô tô vi vu ạ. Vào học được 5 buổi rồi e bảo thật thái độ mấy lão thầy như loèn ạ, kiểu khinh khinh lắm ý nó bảo dạy mấy thằng học nghề chả có bồi dưỡng gì đâu e đổi 2 lão rồi qua năm đổi tiếp chứ đi học 10 củ ạ tiền e vay e còng lưng cày trả nợ chứ e không phải đại gia đi học về vi vu. E đang tính thuê xe nhờ 1 bác nào chuyên bên q2 thấy a e bảo dạy tốt kèm cho cứng ạ chứ thấy ngán vụ học tt quá rồi

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
E đang học bên hoàng gia cũng tạm ổn mà cái vụ học này thì kiểu gì cũng phải abc cho các thầy ít. Nghe giang hồ bảo hoàng gia ngon lắm thế là vay mượn tiền đi học ạ vì e học nghề để chạy chứ không phải các chú tay to có ô tô vi vu ạ. Vào học được 5 buổi rồi e bảo thật thái độ mấy lão thầy như loèn ạ, kiểu khinh khinh lắm ý nó bảo dạy mấy thằng học nghề chả có bồi dưỡng gì đâu e đổi 2 lão rồi qua năm đổi tiếp chứ đi học 10 củ ạ tiền e vay e còng lưng cày trả nợ chứ e không phải đại gia đi học về vi vu. E đang tính thuê xe nhờ 1 bác nào chuyên bên q2 thấy a e bảo dạy tốt kèm cho cứng ạ chứ thấy ngán vụ học tt quá rồi
Riêng Hoàng Gia mà thầy nói vậy thì bác cứ nhẹ nhàng hỏi - "thầy ơi chú Long hỏi thầy có muốn kiếm việc mới không (chú Long chủ trường ấy). Nếu thầy muốn thì xíu đi với e vô gặp chú ấy nhé". Đảm bảo giáo viên sẽ đàng hoàng lại liền. Nói vậy nhưng người học cũng cần biết điều - e không nói bác bồi dưỡng, phong bì - mà là thái độ cầu thị khi người ta chỉ, các bác có thể biết, có thể lái rành - những đã đi học làm ơn nghe giùm cách hướng dẫn của a.e giáo viên - 1 phần vì chưa chắc cái các bác biết đã là chuẩn, 1 phần vì cái máu nghề nó vậy, bác đi chỉ cho người ta, dốc hết gan ruột ra nói khô cổ, người ta không nghe mà còn bật lại bác có tức không? trong khi ai chẳng muốn h,v mình đậu, đi dạy mà hv đậu nhiều vừa được tiếng, vừa được tiền do trường thưởng, chưa kể học viên vui vẻ còn tip thêm. Gặp người biết suy nghĩ thì đỡ, gặp người cục tính hoặc thù dai là kệ luôn, bác làm sao thì làm, lúc đó ai thiệt?

• Like
Reactions: hieutran1986
Tập Lái
3/12/17
19
6
3
37
Riêng Hoàng Gia mà thầy nói vậy thì bác cứ nhẹ nhàng hỏi - "thầy ơi chú Long hỏi thầy có muốn kiếm việc mới không (chú Long chủ trường ấy). Nếu thầy muốn thì xíu đi với e vô gặp chú ấy nhé". Đảm bảo giáo viên sẽ đàng hoàng lại liền. Nói vậy nhưng người học cũng cần biết điều - e không nói bác bồi dưỡng, phong bì - mà là thái độ cầu thị khi người ta chỉ, các bác có thể biết, có thể lái rành - những đã đi học làm ơn nghe giùm cách hướng dẫn của a.e giáo viên - 1 phần vì chưa chắc cái các bác biết đã là chuẩn, 1 phần vì cái máu nghề nó vậy, bác đi chỉ cho người ta, dốc hết gan ruột ra nói khô cổ, người ta không nghe mà còn bật lại bác có tức không? trong khi ai chẳng muốn h,v mình đậu, đi dạy mà hv đậu nhiều vừa được tiếng, vừa được tiền do trường thưởng, chưa kể học viên vui vẻ còn tip thêm. Gặp người biết suy nghĩ thì đỡ, gặp người cục tính hoặc thù dai là kệ luôn, bác làm sao thì làm, lúc đó ai thiệt?
Bác ơi e biết việc này chứ ạ vì e đi học nghề nên bản thân e luôn khi học quan điểm mình đi học nghề thì mình phải học cho kỹ cho chuẩn với lại e cũng không còn trẻ ranh nữa nên không có chuyện e thích thể hiện cái gì cả lên xe thầy bảo sao e làm vậy thậm chí khi lên xe e lúc nào cũng cười hì hì dù ổng khó chịu hay gì đó với e e vẫn cứ vui vẻ cga3 có gì căng thẳng hết. Bác biết học bữa cuối lão thầy nói gì không ra đến bình chánh e có hỏi thầy bữa nay mình học bài gì thầy ổng bảo ông muốn học gì ông học thái độ khó chịu xong ổng chỉ e 1 lần xuống xe móc đt ra alo cho ai đó việc riêng bảo e tự tập đi theo bác thầy như vậy có ok không? Trong giờ học bỏ học viên tự tập và đi ra ngồi tám đt tập xong 1 tiếng lên xe bảo về trường. E có phản ánh bên hoàng gia và qua năm xác định e phải đổi thầy rồi

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Tôi thì chỉ cần ngồi lên xe chạy thôi, thầy có cũng đc ko cũng chẳng sao, bạn muốn học lùi chuồng ghép ngang dọc dốc cầu mẹo để thi từ a - z .... forum hoặc youtube chỉ đầy ra, loạng choạng vài ngày đầu thôi, sau này cứ lên xe và chạy nhiều là quen cũng chẳng cần hỏi thầy hay lo lót gì, tui học trường tiến bộ xe zace và ông thầy cũng rất ok

Tập Lái
3/1/18
1
1
1
41
Mấy anh chị học trường nào cũng phải tìm hiểu kỹ nhé
Chứ e nói thật là bố đếch lịch sự nổi với tụi này, tư vấn mạnh miệng lắm 27h đào tạo, đcm chứ tính giờ học lý thuyết vô đó, chưa nói lừa đảo gì sau khi học thì nội cái quảng cáo đã thấy gian dối rồi. từ đầu lên nghe tư vấn là muốn đập tan cái chỗ này rồi, nhưng nhịn vì nghe an ninh, kêu ông bác gọi lên an ninh thì làm béo gì có nó, thằng em t lỡ đang học rồi, t chờ ko ra trò thì cho tụi bây xong đời luôn... thằng em ngu vãi ra, 27h xuống còn 10h mà cũg đki, gặp bố thì tao đập cho sml luôn
tránh xa bọn 119 Trần Minh Quyền + 94 An Dương Vương Quận 5 nhé
Tôi không biết thông tin này nên đã đăng ký học ở đây tháng 09/2017. Đã học được 4 buổi lý thuyết + 2 buổi thực hành.
Đánh giá như sau:
- Học lý thuyết: giáo viên dạy cũng có tâm, hướng dẫn luật và cách làm bài thi khá chi tiết.
- Học thực hành: giáo viên hướng dẫn cũng nhiệt tình, cụ thể, không có thái độ gì thiếu chuẩn mực, chi tiết các buổi thực hành như sau:
+ Buổi 1: học cơ bản (2 học viên 1 xe từ 8h30 sáng đến 12h trưa, xe VIOS, số sàn 5 tiến - 1 lùi). Bài 1 (30 phút): chỉ các thông số trên bảng điều khiển, các mở cốp trước, cốp sau, chỉ chỗ châm nước, thay dầu thắng, cần gạt nước, chân ga, chân thắng, chân số, thắng tay, máy điều hòa, công tắc đèn. Bài 2 (40 phút): hướng dẫn cách đạp côn, sang số xe lúc xe đứng im không nổ máy (1 người được tự tập đạp côn, đánh số trong 20 phút cho quen tay, quen chân). Bài 3 (40 phút): Nổ máy lên và dạy về cách đánh lái đúng cách (sau đó mỗi người tự đánh lái trong vòng 20 phút). Bài 4 (30 phút): Làm quen với chân ga, đạp ga và giữ ở vòng tua từ 1.0 - 2.0 (mỗi người tập 15 phút). Bài 5 (60 phút): mỗi học viên chạy xe 30phút quanh khu vực Metro Quận 2, giáo viên thực hành bên cạnh hướng dẫn.
+ Buổi 2 học các bài lái chuyên sâu (1 học viên 1 xe, từ 13h30 đến 16h30): giáo viên hướng dẫn các cách chạy xe, cách dùng thắng xe, cách lùi xe vào ô, cách đưa xe đậu xong xong với đường, rồi cho chạy thực tế vòng vòng quanh Metro quận 2.
- Sau khi kết thúc buổi 2, giáo viên thực hành báo khi nào có lịch thi sẽ thực hành 1 buổi sa hình để thi thực tế. Hiện tại (03/01/2018) thì chưa có lịch thi, chờ tiếp thôi.....
Một số thông tin thực tế mình học bên cơ sở dạy lái xe 119 Minh Quyền này. Anh em nào học ở cơ sở này rồi góp ý với mình về lịch thi B2 trong năm 2018 này nhé. Mong tổ chức thi trước Tết để có bằng về quê thuê xe lái đi chơi Tết.
Hiện nay cơ sở này đã đổi địa chỉ qua bên CMTT rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tập lái b2
Tập Lái
23/8/17
18
4
3
Em ko biết có feeder ở đây ko, nhưng em khuyên các bác không nên đăng ký ở đây, cứ ra tư nhân mà đăng kí, mắc hơn 1 2 triệu không đáng. Bọn trong đó toàn dân anh chị, em đăng kí hơn 1 năm trời rồi mà giờ vẩn chưa được khai giảng, hoc thì nó vẫn cho học, nhưng nó ko cho mình thi. Hỏi nó nó chửi mình, giống như nó dạy làm ơn làm phước cho mình vậy. Mấy bác biết hành chính nhà nước mình đó, cái này cũng y chang như mấy bác đi làm thủ tục hành chính hay đi trong mấy bệnh viện công. Em đang than trời đây :|. EM KHUYÊN CHÂN THÀNH, ĐỪNG DÍNH VÔ MẤY CHỖ ĐÓ
tránh xa bọn 94 An Dương Vương Q5 + 119 Trần Minh Quyền Q10 kẻo tiền mất tật mang!
chia buồn cùng bác, em cũng là nạn nhân!

Tập Lái
23/2/18
2
0
1
34
Mình từ LÒ đó ra nè, THẤY khác ko biết sao chứ thầy dạy mình thì OK. Ko cafe, ko nhậu nhẹt tiệc tùng, không la cà, lâu lâu được thầy mua cho nước suối uống, Fix giá ko phát sinh bất cứ cái gì, thầy nhiệt tình quá nên cuối khóa lấy bằng rủ thầy đi ăn nhưng bị từ chối, ngại quá trời. Lên sân sa hình có thẻ rồi thì muốn tập giờ nào cũng được, tha hồ chạy, chán thì trả xe, thầy dạy toàn cho chạy ngoài đường để cứng tay, mặc kệ xe sau xin vượt thầy cứ nói BÌNH TĨNH, ko vấn đề gì, kệ nó hahahahaha.

Bạn có nhu cầu mình cho số điện thoại của THẦY dạy mình, ko ai nhiệt tình hơn HIC HIC
Bạn cho mình SĐT tên thầy mình tham khảo với!