Tập Lái
23/2/18
2
0
1
34
Không lên tận nơi thì mình không biết đăng ký theo kiểu gì, tất nhiên ko cần hồ sơ gì lu bu mà chỉ cần mang tiền và CMND photo là xong, tất cả các khâu còn lại nhân viên lo. Có nhiều gói học khác nhau mà giá tiền khác nhau, giá sướng nhất là 1 mình 1 xe đưa đón tận nơi thì mắc hơn gói học bình thường. Mình cũng từ đó ra, nói chung khỏi chê, cần thì nhắn mình mình cho số của thầy dạy mình, dạy bằng cái TÂM nha.
Cho mình sdth nhé bạn!

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Bạn cho mình SĐT tên thầy mình tham khảo với!
Làm đếch gì có chuyện xe chạy vô tư, chán thì trả xe, thầy toàn cho chạy ngoài đường.... Ông nói như thánh phán.. Chắc ông thầy múc nước lã đổ vào xe cho ông chạy...
Tất cả các trường đều cho chạy tổng thời gian thực hành từ 10-20h tùy vào giá tiền học, thời gian học khoảng 3,5 tháng tuần học 2 buổi, tuy nhiên thực tế thì khoảng 4-5 tháng, tui có 2 đứa bạn mới học bên tiến bộ và thành công đều nói như vậy, học xong ra đường thì thằng học trường tiến bộ chạy cứng hơn nhiều. Học lấy bằng nhanh nhất là hoàng gia gốc lớn đúng 3,5 tháng là thi tuần sau có bằng giá thì cao hơn các trường khác, sợ mấy a cò nhảy vào dụ dỗ người mới chả ra gì lại đổ thừa do ae OS chỉ

Tập Lái
7/9/17
23
1.795
108
Làm đếch gì có chuyện xe chạy vô tư, chán thì trả xe, thầy toàn cho chạy ngoài đường.... Ông nói như thánh phán.. Chắc ông thầy múc nước lã đổ vào xe cho ông chạy...
Tất cả các trường đều cho chạy tổng thời gian thực hành từ 10-20h tùy vào giá tiền học, thời gian học khoảng 3,5 tháng tuần học 2 buổi, tuy nhiên thực tế thì khoảng 4-5 tháng, tui có 2 đứa bạn mới học bên tiến bộ và thành công đều nói như vậy, học xong ra đường thì thằng học trường tiến bộ chạy cứng hơn nhiều. Học lấy bằng nhanh nhất là hoàng gia gốc lớn đúng 3,5 tháng là thi tuần sau có bằng giá thì cao hơn các trường khác, sợ mấy a cò nhảy vào dụ dỗ người mới chả ra gì lại đổ thừa do ae OS chỉ
Cái mà bạn biết khác với điều mà bạn chưa biết, từ những điều hạn hẹp mà mình biết song quy chụp là tất cả thì hơi vội vàng rồi bạn ạ. Chưa tìm hiểu rõ sự việc mà nhảy vào phán như đúng rồi thì người ta mới gọi là Thánh Phán, và có lẽ đa phần những người tham gia topic này khi đọc hết những comment sẽ nghĩ ngay ai là thánh phán.
Dù gì ý mình là khi tham gia bất kỳ diễn đàn nào cũng nên mang một tinh thần văn minh là chia sẻ và học hỏi, không phải là đụng độ cãi vả hay bài xích lẫn nhau vì bất cứ lí do gì, thể hiện cái tôi hay vụ lợi kinh doanh.
Đôi lời góp ý chân thành có gì không phải các bác bỏ quá cho.
Đầu năm chúc mọi người 1 năm mới khỏe mạnh và thịnh vượng!
P/s: Không liên quan nhưng tôi bản thân hành nghề là kỹ sư xây dựng, không làm thêm hay có bà con bạn bè gì hoạt động trong lĩnh vực đào tạo lái xe đâu nhé. Thân!

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Sorry nếu bạn ko liên quan
tôi chỉ nêu quan điểm học lái xe mà ông thầy cho chạy chán thì trả xe... Có lẽ ông thầy đổ nước thay xăng...
Còn để người mới học lái chạy chán thì khó quá... cái này ai học lái rồi đều biết...
Tôi chỉ đưa các thông tin để người mới lựa chọn tránh gặp phải các nơi đào tạo giả danh như nhiều trường hợp ae khác đã bị dính ...
Hoàn toàn ko có ý đả kích hay vụ lợi gì...
Trân trọng các ý kiến đóng góp cho cộng đồng của bạn

Hạng B1
12/10/14
95
90
18
Mới tốt nghiệp An Ninh Nhân Dân, nói chung là không nên học ở đây (mình đk trong trường luôn):
- Nói là không giới hạn giờ học nhưng mỗi lần book lịch học thì rất khó. Lên xe toàn 3-4 người, lái được 2-3 vòng là mất mịa 2-3 tiếng rồi.
- Không dạy đường trường, hỏi thì thầy hứa rồi kêu bận.
- Làm việc vô trách nhiệm, báo trước ngày thi 1-2 ngày.

• Like
Reactions: Tập lái b2
Tập Lái
3/3/18
1
0
1
25
thủ đức
Mới tốt nghiệp An Ninh Nhân Dân, nói chung là không nên học ở đây (mình đk trong trường luôn):
- Nói là không giới hạn giờ học nhưng mỗi lần book lịch học thì rất khó. Lên xe toàn 3-4 người, lái được 2-3 vòng là mất mịa 2-3 tiếng rồi.
- Không dạy đường trường, hỏi thì thầy hứa rồi kêu bận.
- Làm việc vô trách nhiệm, báo trước ngày thi 1-2 ngày.
a cho e hỏi là a đăng ký chỗ nào ở trong trường ạ. tại e cũng mới đăng ký trong đó ra và ko biết mình có bị lừa đảo ko nữa. học phí là 7tr2 e đăng ký gói nâng cao là 8tr2. e có hỏi chị tư vấn có phát sinh phí gì ko thì chị nói không chỉ phải đóng lệ phí thi là 600k vào ngày thi nữa thôi. a cho e hỏi thêm là a đã lấy được bằng chưa hay vẫn đang chờ thi và a học bao nhiu tháng mới được thi vậy ạ. e lo quá mong a trả lời giúp ạ.
thầy dạy lái xe của a phải tên phát ko ạ.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Annd b2 hiện nay là tối thiểu 5 tháng mới thi bác ạ!
lời khuyên thật lòng thì Hoàng gia là rẻ nhất hiện nay rồi :D:D

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Làm đếch gì có chuyện xe chạy vô tư, chán thì trả xe, thầy toàn cho chạy ngoài đường....
Mình chỉ chia sẻ những gì mình học, mình cảm nhận tại trường đó, thầy đó trong 6 tháng cho các bạn đi sau tham khảo.... còn các trường khác mình chưa học, chưa cảm nhận nên không dám đưa ra bất cứ lời bình nào. Bạn phát ngôn nê cẩn trọng... đó là tư duy, cách suy nghĩ tự đoán của bạn chứ chưa có căn cứ chính xác gì. Còn mình, chính bản thân mình học và mình chỉ chia sẽ thôi.
Đặt tình huống như mình ngày xưa, tìm trường học uy tín rất khó khăn và phải tự mò, giờ mình đã qua và chỉ muốn chia sẽ lại những bạn như mình.
Trân trọng!

Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44
Các bác cứ chuẩn bị tinh thần học phí 6-7tr, nhưng 20h cho 2 người, 1 người còn 10h, không đủ nhuyễn. Mình đã trãi qua, phải đóng thêm 10h riêng cho thầy, không vì thầy ép hay gợi ý, mà bản thân mình thật sự muốn vững tay.
Còn sân thô thì có khoảng 30k/ngày thôi, muốn chạy nhiêu chạy, miễn còn giờ của thầy. Bữa là mình ko phải trả tiền sân thô, bữa đó 2 chị em chạy 8 tiếng, lòi mồm luôn phải đòi về.
Tập trung q2 rồi thầy nhắm cứng tay thầy cho lái lên sân q9 luôn. Về cũng tự lái luôn.
Nói chung b2 mất tầm 7 tháng, 10 chai. Không thấy hối tiếc gì.