Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Mình chỉ chia sẻ những gì mình học, mình cảm nhận tại trường đó, thầy đó trong 6 tháng cho các bạn đi sau tham khảo.... còn các trường khác mình chưa học, chưa cảm nhận nên không dám đưa ra bất cứ lời bình nào. Bạn phát ngôn nê cẩn trọng... đó là tư duy, cách suy nghĩ tự đoán của bạn chứ chưa có căn cứ chính xác gì. Còn mình, chính bản thân mình học và mình chỉ chia sẽ thôi.
Đặt tình huống như mình ngày xưa, tìm trường học uy tín rất khó khăn và phải tự mò, giờ mình đã qua và chỉ muốn chia sẽ lại những bạn như mình.
Trân trọng!
Hài.. bạn đem cái tư duy của việc học lái ngày xưa..
Ai cũng biết có lẽ chỉ mình bạn ko biết là.. xăng mua bằng tiền chứ ko phải đổ nước lã vào cho xe chạy, học lái chẳng phải có mỗi mình bạn.. xem các bài đánh giá là tự hiểu..
Tôi nhấn mạnh lần nữa.. ko bao giờ có chuyện thầy dạy lái "toàn cho chạy ngoài đường.. chạy chán thì thôi"..
Tiền nào của đó.. Cái này chắc bạn hiểu.. ko phải tự nhiên mà trường hoàng gia hay tiến bộ.. mỗi khóa học rất đông và học phí gần 10 củ...

Tập Lái
24/8/17
47
3
8
37
Mấy anh chị học trường nào cũng phải tìm hiểu kỹ nhé
Chứ e nói thật là bố đếch lịch sự nổi với tụi này, tư vấn mạnh miệng lắm 27h đào tạo, đcm chứ tính giờ học lý thuyết vô đó, chưa nói lừa đảo gì sau khi học thì nội cái quảng cáo đã thấy gian dối rồi. từ đầu lên nghe tư vấn là muốn đập tan cái chỗ này rồi, nhưng nhịn vì nghe an ninh, kêu ông bác gọi lên an ninh thì làm béo gì có nó, thằng em t lỡ đang học rồi, t chờ ko ra trò thì cho tụi bây xong đời luôn... thằng em ngu vãi ra, 27h xuống còn 10h mà cũg đki, gặp bố thì tao đập cho sml luôn
d1b32549f81714494d06-jpg.783574

tránh xa bọn 119 Trần Minh Quyền + 94 An Dương Vương Quận 5 nhé
chia buồn cùng bác

Tập Lái
12/9/17
9
0
1
28
Không biết mọi người học ở an ninh nhân dân như thế nào. Nhưng mình xin chia sẻ với các bạn thế này. Mình đăng ký qua thầy ở trung tâm SHLX ĐHANND ở gần suối tiên á. Mình tham khảo và chọn trung tâm rồi chọn thầy học là từ 1 anh trong đây share lại.
Mình đky qua thầy chỉ việc đưa cmnd và tiền còn lại thầy lo tất. Thầy cấp cho 1 cái thẻ, khi nào thích xuống học thì xuống thầy lấy xe cho chạy chán thì về. Mà nói thật cũng tùy hôm xuống có lúc cũng 3 4 ng 1 xe. Mọi người đừng nghĩ là 3 4 ng 1 xe thì 1 ng chạy được mấy vòng nhưng cũng phải xem lại là do sân đã đông xe mà còn đông người, thầy có lấy xe ra thêm cho mọi người chạy thì cũng k đủ chỗ mà chạy (mỗi việc đợi ghép xe thôi cũng mệt rồi). Hôm nào xuống mà xui v thì chịu thôi. Lúc đầu thầy tập cho vài ba ngày thấy cứng rồi thì thầy cho đi 1 mình. Nói chứ có 1 mình chạy vài vòng là thấy chán rồi. Vậy thôi. Còn chuyện bồi dưỡng này nọ thì mình k thấy thầy nhắc j cả. Tùy mình thôi à. Còn thích mua nước thầy uống thì mua k thì thôi chả s. Mấy thầy khác thì mình k biết s. Còn thầy mình học là v.
Còn chuyện đi đường trường thì thầy mình thì thường cho ra đường vào buổi sáng mà mình lại bận buổi sáng. Vậy chứ thầy cũng sắp xếp cho mình ra được 3 ngày. Nói chung mọi thứ đều ổn cả, thầy cũng vui vẻ nhiệt tình. Hôm thi thì thầy lo hết giấy tờ mình chỉ việc điền 1 số thông tin rồi kí tên thôi. Có thầy lo nên mình được thi lý thuyết sớm. Rồi thực hành cũng đc thì top đầu. Cũng nhanh chỉ có việc chờ người khác để ra thi đường trường là lâu thôi. Nói chứ cũng trong buổi sáng là mình xong hết. Khi nào có bằng thì thầy alo, gặp thầy lấy. Mình mới lấy hôm đầu tháng này. Khoảng 6 tháng. Mình thấy an ninh thi nhiều lắm nên học 6 tháng thi thì cũng bình thường thôi.
Nói chung k biết mọi người học thế nào nhưng mình học mọi thứ ok hết.

Tập Lái
12/9/17
9
0
1
28
Có phải Giang ở Bình Thạnh ko nhỉ?! Lấy bằng rồi à, mình cứ nghĩ mấy đợt sau chắc phải gần cuối năm nay mới thi chứ, bên AN nghe đâu giờ kẹt hồ sơ cũng kinh lắm! Xin chúc mừng nhé!
Dạ đúng ạ. Hình như a này giới thiệu thầy Kiên cho e thì phải. E thi hồi đầu tháng 3 ý sang đầu tháng 4 là lấy bằng. Mấy đợt e còn học cũng nghe mọi người đi học cùng bảo là hồ sơ tồn cũng nhiều mà số người thi trượt cũng nhiều nên mỗi lần thi là rất đông. May s hôm e thi được thi sớm chứ k kéo dài đến cả ngày. Có bằng rồi thấy khỏe cả người.
E cám ơn a nhé.

Tập Lái
7/9/17
23
1.795
108
Uhm. Vậy là vui rồi! Chứ tụi này đợt đó thi bị người cũ giở trò bẩn ém hồ sơ cho đến cuối, thầy Kiên cũng cố gắng giúp nhưng ngại là đồng nghiệp nên cũng lấn cấn, mình cũng hiểu và thông cảm. Hôm đó thấy thằng lăng xăng nhưng bất lực cũng tội. :D

Tập Lái
7/5/18
1
0
1
32
Không biết mọi người học ở an ninh nhân dân như thế nào. Nhưng mình xin chia sẻ với các bạn thế này. Mình đăng ký qua thầy ở trung tâm SHLX ĐHANND ở gần suối tiên á. Mình tham khảo và chọn trung tâm rồi chọn thầy học là từ 1 anh trong đây share lại.
Mình đky qua thầy chỉ việc đưa cmnd và tiền còn lại thầy lo tất. Thầy cấp cho 1 cái thẻ, khi nào thích xuống học thì xuống thầy lấy xe cho chạy chán thì về. Mà nói thật cũng tùy hôm xuống có lúc cũng 3 4 ng 1 xe. Mọi người đừng nghĩ là 3 4 ng 1 xe thì 1 ng chạy được mấy vòng nhưng cũng phải xem lại là do sân đã đông xe mà còn đông người, thầy có lấy xe ra thêm cho mọi người chạy thì cũng k đủ chỗ mà chạy (mỗi việc đợi ghép xe thôi cũng mệt rồi). Hôm nào xuống mà xui v thì chịu thôi. Lúc đầu thầy tập cho vài ba ngày thấy cứng rồi thì thầy cho đi 1 mình. Nói chứ có 1 mình chạy vài vòng là thấy chán rồi. Vậy thôi. Còn chuyện bồi dưỡng này nọ thì mình k thấy thầy nhắc j cả. Tùy mình thôi à. Còn thích mua nước thầy uống thì mua k thì thôi chả s. Mấy thầy khác thì mình k biết s. Còn thầy mình học là v.
Còn chuyện đi đường trường thì thầy mình thì thường cho ra đường vào buổi sáng mà mình lại bận buổi sáng. Vậy chứ thầy cũng sắp xếp cho mình ra được 3 ngày. Nói chung mọi thứ đều ổn cả, thầy cũng vui vẻ nhiệt tình. Hôm thi thì thầy lo hết giấy tờ mình chỉ việc điền 1 số thông tin rồi kí tên thôi. Có thầy lo nên mình được thi lý thuyết sớm. Rồi thực hành cũng đc thì top đầu. Cũng nhanh chỉ có việc chờ người khác để ra thi đường trường là lâu thôi. Nói chứ cũng trong buổi sáng là mình xong hết. Khi nào có bằng thì thầy alo, gặp thầy lấy. Mình mới lấy hôm đầu tháng này. Khoảng 6 tháng. Mình thấy an ninh thi nhiều lắm nên học 6 tháng thi thì cũng bình thường thôi.
Nói chung k biết mọi người học thế nào nhưng mình học mọi thứ ok hết.
cho minh xin so dien thoai thay kien

Tập Lái
28/5/18
4
0
1
34
Em mới gọi lên hỏi thì kêu là lên Q10 làm hồ sơ, đóng tiền, hoặc cho địa chỉ có người đến làm tại nhà
Lý thuyết thì hoặc là học trên Q10, hoặc là lên lấy tài liệu về nhà tự học.
Thực hành thì 12 buổi, mỗi buổi khoảng 1 tiếng.
Bây giờ đăng kí, tháng 9 thi. Giá khoảng 7.1tr.
Ko biết có ổn như trên ko vì nghe mấy bác kêu ở An Ninh giờ đông đúc lắm nên sợ ko kịp có bằng trước tết năm sau.