Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
RE: CHO NHẬP XE CŨ THẬT !!?

Trích đoạn: Cottbus
Thứ nhất, về các chính sách thuế, sẽ không duy trì ở mức thuế 150% như hiện nay mà dự kiến sẽ áp dụng cả thuế tuyệt đối và thuế phần trăm (%) đối với xe ôtô cũ nhập khẩu.
Khi đó sẽ không cần biết giá ôtô cũ mua bao nhiêu, chỉ cần biết rằng khi nhập vào VN doanh nghiệp phải nộp một khoản thuế là 10.000USD - 15.000USD/xe hoặc thậm chí cao hơn nữa. Sau đó trên cơ sở giá sẽ cộng thêm bao nhiêu phần trăm để tính ra mức thuế phải nộp đối với ôtô cũ nhập khẩu."
Cái thuế tuỵêt đối (10-15K) do Bộ TC & Quota nhập khẩu do Bộ TM đưa ra đều có thể bị bác bỏ vì các chính sách này nhà nước VN vừa phải tháo dỡ do yêu cầu hội nhập ƯTO & khó khả thi sinh tiêu cực .
Cái vụ quota làm tốn nhiều cán bộ ưu tú của chúng ta lắm - bố con tằng Mai Văn Dâu chẳng hạn .
2 cái đó là trò MÈO .

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

đây là nỗi lo chung của toàn xã hội và nhất là bọn VAMA, các bác đừng lo lắng nhiều lam chi? hãy giữ gìn sức khỏe chăm sóc vợ hai thật tốt nhé, kẻo cô nàng lại đỏng đảnh khì toi đó.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Bác "vặn vô lăng không mỏi" nói đúng đó.Hiện tai chưa có gì cụ thể cho việc áp dụng thuế tối thiểu và Hạn ngạch cả.Vẫn chỉ là bàn luận mà thôi:

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/02/3B9E6D57/

Tập Lái
3/3/06
1
0
0

Ặc ặc ặc ặc ...

Quả này em phải thành lập công ty TNHH thoi, ngành nghề kinh doanh là rửa xe, thay dầu...

Các bác cứ cưới "vợ 2", "vợ 3" đi rồi đưa vào công ty của em để em tắm rửa và khám cho các bà.

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

Bác tuyển em nhé sơn dọn rửa gò hàn xì em làm dc cả .

Có thông tin rồi các bác ạ, thuế nhập khẩu 150 pct, nhưng ngoài tất cả các loại thuế quen thuộc bấy lâu nay nhà nước sẽ áp dụng thêm thuế suất tuyệt đối, nghe nói không rẻ đâu, xe dưới 7 chỗ sẽ là 15-20K / con, xe 8-15 chỗ khoảng 7-12K / con. Chúc các bác "ngon miệng", ăn lai rai, đừng nghẹn đừng sặc nhé....:):):)

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Bác post bài phải kiểm tra chứ. Nếu bây giờ cộng 15k vào giá để tính thuế, riêng phần phải nộp thuế đã khoảng 47k rồi chưa kể giá mua xe + shipping+bảo hiểm... Nghe cũng buồn cười muốn nhập 1 con xe bất kỳ thì phải kính biếu một con xe liên doanh mới cứng thế thì ai dở hơi mà nhập. Tôi đoán chắc lão Trương Đình Tuyển mạnh mồm thế thôi, chứ thực tế đưa ra mức thuế thế thì bác Khải đập chết. "Chú làm thế phí công anh ký cái nghị định 12"
Trích đoạn: nightpinky

Có thông tin rồi các bác ạ, thuế nhập khẩu 150 pct, nhưng ngoài tất cả các loại thuế quen thuộc bấy lâu nay nhà nước sẽ áp dụng thêm thuế suất tuyệt đối, nghe nói không rẻ đâu, xe dưới 7 chỗ sẽ là 15-20K / con, xe 8-15 chỗ khoảng 7-12K / con. Chúc các bác "ngon miệng", ăn lai rai, đừng nghẹn đừng sặc nhé....:):):)

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

@Bác Nightpinky: thuế tuyệt đối chứ ko phải thuế suất tuyệt đối, DN muốn khai giá là A, B, C gì cũng được, cứ cộng trừ nhân chia với đủ 2 loại thuế kia đi, sau đó cộng thêm quả thuế tuyệt đối đó vào.
@Bác Natusa: mong bác giữ miệng 1 chút, mà cái phương án bác Night... nói gần như là phương án khả thi nhất đó, có nhiều phương án còn khủng hơn cơ.

Tập Lái
21/1/06
8
0
0

Tôi thắc mắc ở chổ thuế Tuyệt đối nếu cộng vào thì có khả năng cao hơn hoặc ngang bằng xe mới,( trên 10.000 ÚD ) vậy thì nhập xe mới luôn không rẻ hơn xe cũ hả các bác?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Tin "đài BBC" mới cho biết thuế suất chính thức cho xe nhập sẽ là 200% chưa VAT (150 (nhập) + 50 (TTĐB), sẽ dò hỏi đài BBC thêm là định áp giá theo kiểu gì và thông tin sau ;):D