Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
con Sony Vaio của em tự dưng không khởi động được, các bác chỉ giúp em chỗ sửa laptop uy tín với, cám ơn các bác.
em ở sài gòn nha

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Cái con Acer nhà em cũng mới bị tương tự. Hư board mạch, tốn USd55.

Như của bác, hên thì chỉ bị lỏng RAM thôi ---> free

Bác quăng ở Gia Khang, góc Bùi Thì Xuân, Nam Quốc Cang nhé. Nếu mà còn bảo hành thì ra chính hãng cho đở tốn tiền

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
máy em hết bảo hành 2 năm rồi bác ơi, hy vọng là chỉ lỏng RAM thôi.
cám ơn bác duonglao, để em chạy ra Gia Khang vậy.

Hạng C
9/4/08
683
382
78
Sẳn cho em hỏi, chỗ nào sửa uy tính nhất, ko luộc đồ của khách?
Trước em sửa tại Viện máy tính (180 Hoàng Văn Thụ) Có hiện tượng luộc xảy ra.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.832
113
45
thanhnn nói:
con Sony Vaio của em tự dưng không khởi động được, các bác chỉ giúp em chỗ sửa laptop uy tín với, cám ơn các bác.
em ở sài gòn nha

Dùng Sony chứng tỏ không bền bác nhỉ. Em từng dốc hết tiền mua một em second hand ở Nguyên Bội, nâng như nâng
trứng hứng như hứng hoa mà cuối cùng cũng chỉ được 2 năm là vứt xó không sửa được. Lỗi đơn giản là chỉ bị hỏng VGA.
Sau vụ này em cạch Sony Vaio luôn, chơi dòng bình dân cho nó thoải mái.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
adng nói:
thanhnn nói:
em ở sài gòn nha

Dùng Sony chứng tỏ không bền bác nhỉ. Em từng dốc hết tiền mua một em second hand ở Nguyên Bội, nâng như nâng
trứng hứng như hứng hoa mà cuối cùng cũng chỉ được 2 năm là vứt xó không sửa được. Lỗi đơn giản là chỉ bị hỏng VGA.
Sau vụ này em cạch Sony Vaio luôn, chơi dòng bình dân cho nó thoải mái.

thực ra em xài 3 năm rồi, chẳng thấy sao cả, vừa đưa cho nhỏ cháu (SV) xài chưa quá 1 tháng thì nó mới ngã bịnh bác ạ. em nghĩ cháu nó mang tới mang lui mà không để ý nên có lẽ va chạm nên lỏng RAM hay đại loại như vậy.
bà xã cũng đang xài dòng W hơn năm rồi, cũng chưa thấy hư gì cả bác ạ. có lẽ bác mua nhằm máy bị "luộc" trước đó rồi nên mới bị như vậy,
chia xẽ cùng cái nỗi bực mình khi nhìn thấy cái màn hình đen ngòm cùng bác.