Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Model j ? Xem có tụ nec tokin ko ?
Không nhớ nữa bác, em đang ở ngoài, inspiron gì đó, cũng cũ rồi, mh 15.6 nên xài như để bàn ít sd, pin còn đc cỡ 1.5h. :)

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Nhớ hồi còn bển mình mua 1 con Dell ở TNC 15 chịu, được mấy tháng thì trục trặc, mang ras TNC sửa xong thì bán lại được 3 chịu. Túm lại là nếu ko có BH chính hãng thì RIP. Đừng mất time cho đám lùa gà đổi link kiện.
Chả lẽ không có chổ nào sửa chữa làm nghề uy tín, toàn nhăm nhe luộc đồ sao :(.

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Chả lẽ không có chổ nào sửa chữa làm nghề uy tín, toàn nhăm nhe luộc đồ sao :(.
A lật cái đít lên chụp model e xem cho, trường hợp như a kể là k giải nhiệt kịp nên nó tắt bảo vệ thôi. Cũng có thể bị VGA nếu máy chỉ sử dụng VGA rời nhưng VGA rời thì khó thể dùng đến giờ mới hỏng lắm

Hạng F
2/3/14
12.226
127.979
113
Cái laptop dell của em dạo này chậm , hôm nay đang xem tự nhiên lăn đùng ... tắt, phải khởi động lại mới lên, xong lại tắt, chổ quạt hơi ra thấy nóng.

Vậy nên em lập thớt nhờ các bác tư vấn giúp : Nên mang đến ở đâu sửa tốt, uy tín ? Ở các quận PN, T.Bình, q3, q10 càng tốt ạ. :)

Cám ơn các bác rất nhiều !
:)
Tôi hay sửa laptop chỗ này nhiều rồi, thấy cũng được
Thiên Phú laptop
58/21 Thành Thái, P.12, Q.10, HCM
Gọi Lễ 0937513152
Tuy xoẹt nhưng hẻm đậu xe hơi được, một bên là tường

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
A lật cái đít lên chụp model e xem cho, trường hợp như a kể là k giải nhiệt kịp nên nó tắt bảo vệ thôi. Cũng có thể bị VGA nếu máy chỉ sử dụng VGA rời nhưng VGA rời thì khó thể dùng đến giờ mới hỏng lắm
Thanks bác
Để em nói chụp hình gửi rồi up lên.

Hạng D
1/6/08
1.270
5.584
113
15
Tiệm gì ngay góc 3/2 vs Nguyễn Kim đó a chủ. Khá chuyên nghiệp.

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Nó đây bác :)
View attachment 1957126

Em đang cắm sạc
Đèn sạc sáng (hồi chiều lúc em đi thì khác, cắm vô chớp cái rồi tắt)

View attachment 1957128

Đèn kế bên bấm mở nguồn thì chớp cái rồi tắt, quạt chạy liên tục, rờ vô muốn phỏng tay.
Bấm nguồn cái nữa quạt tắt hẳn.
View attachment 1957129
Giờ đình công không lên hình, tối thui lun òi.
:(
Khá bất ngờ khi máy này a còn sử dụng dc đến bây giờ. Gần dc 1 thập kỷ rồi j/k.
Khả năng cao là chết VGA rời đấy a, đời này là core i thế hệ 1. Vga hoạt động ngay sau khi mở máy + lượng nhiệt phát ra lớn nên chuyện hỏng Vga là điều k tránh khỏi, chỉ sớm hoặc muộn thôi. Từ thế hệ 2 trở đi Intel đã khắc phục điểm yếu này dù hỏng a vẫn sử dụng bt, chỉ k sử dụng dc VGA nữa mà thôi.

Khả năng có 2 trường hợp
1. Tản nhiệt k còn hoạt động dc do đóng bụi, khô keo tản nhiệt (phần đệm giữa CPU và tản nhiệt) => thay, vệ sinh sạch sử dụng bt. Chi phí khoảng 200k

2. Lỗi ở Vga rời, chuyển VGA rời sang share. Chi phí khoảng 5-700k tùy nơi (có BH sau sửa từ 3-6 tháng).

Lỗi này khá phổ biến và lâu đời nên hầu như chỗ nào cũng có thể xử lý được. A có google chỗ nào gần nhà đưa nó ktra báo giá hợp lý thì sửa tại đó k cần đi đâu cho xa.
P/s: thời gian xử lý nhanh khoảng 1-3h thôi nhé, chỗ nào bắt để máy lại qua ngày là nó k biết làm, nó nhận để chạy cò thôi.