Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Cái laptop dell của em dạo này chậm , hôm nay đang xem tự nhiên lăn đùng ... tắt, phải khởi động lại mới lên, xong lại tắt, chổ quạt hơi ra thấy nóng.

Vậy nên em lập thớt nhờ các bác tư vấn giúp : Nên mang đến ở đâu sửa tốt, uy tín ? Ở các quận PN, T.Bình, q3, q10 càng tốt ạ. :)

Cám ơn các bác rất nhiều !
:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Cái laptop dell của em dạo này chậm , hôm nay đang xem tự nhiên lăn đùng ... tắt, phải khởi động lại mới lên, xong lại tắt, chổ quạt hơi ra thấy nóng.

Vậy nên em lập thớt nhờ các bác tư vấn giúp : Nên mang đến ở đâu sửa tốt, uy tín ? Ở các quận PN, T.Bình, q3, q10 càng tốt ạ. :)

Cám ơn các bác rất nhiều !
:)
Anh tháo ra vệ sinh máy,quạt,thổi bụi bằng hơi.Lắp lại,nhớ bôi keo tản nhiệt
P.s:Nếu tháo ra được nha,còn không mang ra tiệm nhờ vs máy :D

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
Anh tháo ra vệ sinh máy,quạt,thổi bụi bằng hơi.Lắp lại,nhớ bôi keo tản nhiệt
P.s:Nếu tháo ra được nha,còn không mang ra tiệm nhờ vs máy :D
Mở xong ráp vô chắc có lời quớ :confused:
Google tự đoán chắc chập nguồn hay toi VGA (rời) rồi :(

Không biết tiệm nào uy tín có thể trao thân gửi phận em nó, nhờ các bác chỉ giúp. :)

Em định thay vga onboard luôn. :rolleyes:

Hạng C
20/3/17
937
14.810
93
khô keo tản nhiệt , ra mua típ keo 30k về làm vệ sinh bụi bẩn rồi trét keo lại là xong

Hạng B2
6/6/11
257
929
143
khô keo tản nhiệt , ra mua típ keo 30k về làm vệ sinh bụi bẩn rồi trét keo lại là xong
Hồi chiều bật lên chạy cỡ 20 tự tắt, Đình công luôn rồi bác.
:(

Hạng F
11/1/10
6.130
60.381
113
Nhớ hồi còn bển mình mua 1 con Dell ở TNC 15 chịu, được mấy tháng thì trục trặc, mang ras TNC sửa xong thì bán lại được 3 chịu. Túm lại là nếu ko có BH chính hãng thì RIP. Đừng mất time cho đám lùa gà đổi link kiện.