Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
Nếu xe đã được làm bảo hiểm thì cty bảo hiểm sẽ giữ hoá đơn. Nếu bác tài có hoá đơn sữa chữa thì chắc là xe đó không mua BH rồi.

Lưu ý bác nhé: Hoá đơn và báo giá sữa chữa khác nhau hoàn toàn.

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
blong nói:
Nếu xe đã được làm bảo hiểm thì cty bảo hiểm sẽ giữ hoá đơn. Nếu bác tài có hoá đơn sữa chữa thì chắc là xe đó không mua BH rồi.

Xe có bảo hiểm, bác tài vẫn có thể giữ hoá đơn, nhưng hoá đơn đó là gara xuất cho cty BH để chủ xe lấy lại tiền từ BH.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Bác này lập sơ đồ vụ án chi tiết nhỉ, lại có hình minh họa nữa , còn hơn CSGT, có khi gặp G Đ ông ấy ký giấy tiếp nhận làm trưởng phòng kinh doanh bảo hiểm luôn ...

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Chủ thớt thì lỗi sai lè lè ra rồi
- Thứ nhất là đi vào vòng xuyến phải nhường xe phía bên trái.
- Thứ 2: tự nhận là mình hay lạng lách.
Tuy nhiên do thái độ thành khẩn tôi có lời khuyên thế này:
Đã xác định mức độ thiệt hại lớn nhất là phải đền theo chi phí sửa chữa thì để có xác suất giảm nhẹ thiệt hại bác cứ mời CAGT đến để giải quyết vụ việc. Tuyệt đối không nhận lỗi do mình cố tình mà đây là lỗi khách quan do tình hình giao thông lộn xộn, tỷ như bác nói là bác thấy tài xế dừng lại cho xe bác qua rồi nhưng không ngờ ổng lại ủi bác 1 cái. Kiểu như "force majeure" ấy (điều kiện bất khả kháng). Có thế bác sẽ nhẹ tội hơn.
Bài học rút ra là: Phải nắm vững luật, chạy xe có ý thức, có văn hoá và nếu đã biết mình yếu về khả năng tài chính thì càng phải cẩn thận. Gặp thằng xã hội đen, chạy con Merc vài trăm ngàn $ thì bác còn bị bụp tại chỗ đấy.

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
CarrotDad nói:
blong nói:

Xe có bảo hiểm, bác tài vẫn có thể giữ hoá đơn, nhưng hoá đơn đó là gara xuất cho cty BH để chủ xe lấy lại tiền từ BH.

Ý em nói là cái hoá đơn đó xuất cho cty sở hữu xe kìa, Chẳng lẽ bác chủ thớt không biết điều đó sao? Khi bác chủ thớt đồng ý thanh toán tiền thì lấy luôn cái hoá đơn đó.

Tập Lái
8/11/09
9
0
1
Mọi chuyện đã xong các bác ạ !

Sếp thì đã cho qua ngay từ lúc đc báo cáo về vụ tai nạn ! Ban đầu ông tài xế có thông báo là bh 1 nửa em 1 nửa , sau đó ông ta lại báo khỏi đền , đến và lấy giấy tờ về !

Em mới nc với ông ta về vụ tai nạn , sau đó do ko hiểu ý hoặc có thể ông ta cho là em đã đc tha mà ko biết điều (Lúc ông ta báo sếp bảo là xe em quẹt xe ông ta , em chỉ đính chính lại là xe e bị hun + với tư tưởng sai lệch) thế là ông ta xửng cồ .

Nhưng mà nếu như vầy thì thấy ông ta khá ích kỷ , em nc rất cởi mở , và em cũng bé hơn nên em rất lễ fép (chứ ko fải do bị sai mới thế đâu) , nếu có sai thì ông ta nên chỉnh lại mới đúng thay vào đó lại vạch "kế hoạch" tính chuyện làm tìn em .

Còn về vụ cái hóa đơn , theo em hiểu nó như thế này (em chưa xem vì đc thông báo là 2 tr nên em sợ ko giữ đc mình):

Khi đi bảo hiểm , đương nhiên những fần nào hư hại và sửa những gì sẽ đc biên vào hóa đơn để chủ xe tiện theo dõi tình hình hiện tại của xe , cho nên nó sẽ đc ghi chi tiết + giá tiền << ông ta gọi là "Bảng báo giá" .

Khi cảm thấy đc sự làm khó mình ngày càng rõ , em buộc fải về tường trình lại với bậc fụ huynh . Fụ huynh em lên và "làm việc" với ông ta , ông ta đổ cho sếp bắt mình làm vậy , trên văn fòng bảo đã giao cho ông ta trả lại giấy tờ , trên đá xuống dưới đá lên , các bác thấy sự đùn đẩy trách nhiệm điển hình của 1 doanh nghiệp rùi đấy !

Trong vụ việc này , ông ta lun miệng bảo là ko làm khó em và hẹn em đến nc với sếp , nhưng khi em hỏi về sếp và số đt của sếp lại ko cho và kêu em tự tìm =.,= .

Ăn ko đc thì fá cho hôi . Chả biết ỗng lên nc với sếp thế nào sếp lại chiếu cố ông ta (trong vụ này em ko hề đc trình bày trực tiếp với xếp ông ta, toàn là thông qua ông ấy ko àh) , ông ta cố vớt vát cho kỳ đc 500 cành mà em mượn đc , sau đó đã giao lại giấy tờ cho fụ huynh của em .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
Mừng cho bác chủ đã xuôi thuận mọi việc nhưng bác chủ cũng lấy đó làm kinh nghiệm đừng để việc mình thiếu hiểu biết để gây ra tai nạn cho mình và cho người, nếu đó là xe cá nhân mà một gia đình nào đó đã tích cóp có khi cả đời mới mua được và chưa mua bảo hiểm thì bác chủ sẽ phải tốn 1 khoản tiền lớn chưa kể chiếc xe kia đã ko còn nguyên vẹn nữa. Lưu ý thêm bác chủ trước khi hỏi diễn đàn bác chủ nên mở trang Luật GTĐB ra coi trước, việc tìm những thông tin như vậy không thiếu trên Web kể cả trên OS cũng có nhiều thớt đang nói về luật 2009 chưa kể sẽ làm tăng thêm kiến thức theo đường chính thống cho mình.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Cũng xin lưu ý với chủ topic về cách xưng hô và cách dùng TIẾNG VIỆT trong diễn đàn cho phù hợp.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
gì chứ vụ tạt đầu oto, em cho vài chú 2b đo đường rồi, cản tè le nhưng chưa lấy nổi 1 đồng tiền bồi thường, phen này phải hỏi cha tài xế venza quá:D

Tập Lái
8/11/09
9
0
1
dangquoctuan nói:
Cũng xin lưu ý với chủ topic về cách xưng hô và cách dùng TIẾNG VIỆT trong diễn đàn cho phù hợp.
Bác nói thế là ý gì ?