Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
Hôm trước chạy từ NTMK lên ngã tư DTH, đang dừng đèn đỏ, chờ đèn xanh rẽ trái thì ùynh, hai xe 2B lấn nhau, 1 chiếc nhào vô hông phải xe em phía sau, móp. Xuống định bắt đền, thấy chú nằm lăn quay ra đường nên thôi. Chú lồm cồm bò đậy, dựng xe, rồ máy chạy đi ko có 1 câu cảm ơn. Chán mấy thằng choai choai, em hứa trong lòng lần sau mà còn gặp, em bắt nó đền cho biết mặt.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Mới hôm qua em bị một chú choai choai chở một thím cũng choai choai bằng xe 2B, xe em chạy đúng làn xe hơi, gặp đèn đỏ em dừng lại, chú và thím lo nói chuyện lại đang lấn trái thế là tán vào cái kính chiếu hậu của xe em, nghe "bốp" một tiếng, cái kính hậu bị lật ra trước luôn. Vậy mà lúc em hạ kính xuống để bẻ kính hậu lại thì chú thím ấy không thèm nhìn em hay xin lỗi một tiếng mặc dù vẫn đứng đó chờ hết đèn đỏ, cứ đứng tỉnh bơ hồn nhiên như cô tiên. Chú thím ấy xem em và xe em như không hề tồn tại hoặc như là một con lương hay gốc cây bên đường, đúng là bọn thất học (hoặc có học mà mất dạy).

Quay lại vấn đề của bác chủ thớt, em thấy bác là người có học rõ ràng vì bác trình bày kèm theo hình vẻ rất chi tiết, chỉ có điều chắc bác còn trẻ quá nên cách ăn nói hơi shock, khiến bác tài Venza nổi điên lên hành bác chút chơi
Qua lần này mong bác rút kinh nghiệm về cách đi xe và ăn nói điềm đạm thì sẽ tránh được nhiều rắc rối sau này cho bác. Thân chào bác.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
ACEdance nói:
dangquoctuan nói:
Cũng xin lưu ý với chủ topic về cách xưng hô và cách dùng TIẾNG VIỆT trong diễn đàn cho phù hợp.
Bác nói thế là ý gì ?

Trên diễn đàn bác nên tôn trọng người đọc(là những người bác nhờ tư vấn)! cách xưng hô "tui", viết tắt hay dùng ký tự là không thích hợp. Cách dùng từ của bác chỉ thích hợp khi Chat với bạn bè, em đọc cũng cảm thấy rất phản cảm. Mong bác học hỏi được nhiều điều bổ ích từ diễn đàn này.

• Like
Reactions: sythuan
Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
em đọc xong bài này cũng thấy cách nc cũng như cư xử của bác chủ thớt không hay lắm, chuyện đã xong mà bác cớ gì còn làm cho nó rắc rối ra? bác muốn thể hiện mình sao? mà trong trường hợp này bác là người có lỗ và sai hoàn toàn. em thành thật mong bác xem lại bản thân trước khi bước vào đời

Hạng B2
24/3/10
156
9
18
nói chung là thế này! nhìn tường thuật lại và coi sơ đồ thì câu sai 100% rồi! svhs thì tất nhiên ko có tiền rồi, nhưng đừng vì lý do đó mà không tuân thủ pháp luật, đó là cái thứ 1. Thứ 2, khả năng tài xế xe kia cũng muốn kiếm chút tiền đi nhậu. Mang ra tranh cãi thì cậu càng bị thiệt hơn. Nên thoả thuận với anh tài kia với thái độ nhã nhặn, thông cảm. chắc người ta cũng bỏ qua thôi ( với dk người ta cũng đã từng đi học và thông cảm cho cậu, còn ko thì.....)

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đọc hết 4 trang, thấy rõ tại sao chú bị như zậy: Chưa nhận ra lỗi của mình. Và khi bít mình có lỗi vẫn ngang. Hehe, Post bài trên cả 2 diễn đàn làm gì zậy? Tìm người ủng hộ cho chú hả?
Gieo nhân gặt quả thui. :cool:

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Bác venza mà đọc thớt này xong thì chắc quyết lôi đầu chủ thớt ra để đòi bồi thường thôi, chứ thái độ là thấy không đàng hoàng rồi. Công nhận bác tomyam lôi lên hay thật, em mới có cơ hội đọc bài này

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Em cũng cảm nhận như các bác. Chỉ đọc tiêu đề thôi cũng đủ hiểu "em sinh viên" này ko đáng nhận được sự cảm thông.

Tập Lái
3/2/10
8
2
0
41
Hình như bác chưa học luật giao thông, và bác còn mang tư tưởng lấy mác sv ra than khó than khổ. không đáng nhận được sự cảm thông.