Tập Lái
8/11/09
9
0
1
tuanle nói:
gì chứ vụ tạt đầu oto, em cho vài chú 2b đo đường rồi, cản tè le nhưng chưa lấy nổi 1 đồng tiền bồi thường, phen này phải hỏi cha tài xế venza quá:D
Ý bác là bác từng tông chết người rồi cản tè le em ko hỉu ?

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
ACEdance nói:
dangquoctuan nói:
Cũng xin lưu ý với chủ topic về cách xưng hô và cách dùng TIẾNG VIỆT trong diễn đàn cho phù hợp.
Bác nói thế là ý gì ?

Ý gì bác đã là sinh viên đại học rồi mà không hiểu à, bác xem lại cách bác xưng hô và cách viết Tiếng Việt của mình trên diễn đàn đi, bác tuổi còn trẻ nên học cách xưng hô và xử sự cho đúng mực hơn kể cả trên diễn đàn và ngoài xã hội.

• Like
Reactions: sythuan
Tập Lái
8/11/09
9
0
1
sax , bác trầm trọng hóa vấn đề quá ! Thì bác ko vừa lòng chỗ nào dẫn chứng cụ thể ra , với lại em thấy bác ko vui tính là mấy , tùy bác thôi ! Có thể bác đã trung niên thì bác cũng nên hiểu em vẫn là thanh niên !

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
ACEdance nói:
Ý bác là bác từng tông chết người rồi cản tè le em ko hỉu ?
em nghĩ là bác không ...hỉu thật, cho tới khi bác có dịp phải (hay được) lái oto, lúc đó em thề bác ngồi trong xe mà chửi 2b liên tục... rồi khi có dịp đi 2b sẽ thấy mình chạy xe nhát và cẩn thận hơn rất nhiều, hén, sẽ nghĩ lại thấy va quẹt với 4b mà mình con lành lặn là ơn trời đó

còn chuyện oto tông chết 2b, là chuyện không ai muốn, nhưng phải nói phần lớn nguyên nhân là do 2b tự tìm cái chết đó bác, mặc dù em không phủ nhận mấy thằng tài xế điên

Tập Lái
8/11/09
9
0
1
em hỉu rồi , em cũng hiểu tâm trạng 1 số bác 4 bánh cứ nhích từng li từng tí cẩn thận như thế nào , xin ghi nhận ý kiến của bác ! 1 số thằng 2b chạy rất là điên ,em chạy thế còn tử tế lắm bác ạ !

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
đọc xong bài này thì tôi cũng cảm nhận được tại sao mà chú chủ thớt bị ông tài xế kia hành như vậy,cách nói chuyện,ứng xử của chú đúng là ở người chưa chính chắn. Nếu chú chân thành nhận lỗi + ứng xử khéo léo thì chẳng ai nỡ đi làm khó 1 cậu sv như chú cả.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
busybee nói:
đọc xong bài này thì tôi cũng cảm nhận được tại sao mà chú chủ thớt bị ông tài xế kia hành như vậy,cách nói chuyện,ứng xử của chú đúng là ở người chưa chính chắn. Nếu chú chân thành nhận lỗi + ứng xử khéo léo thì chẳng ai nỡ đi làm khó 1 cậu sv như chú cả.

chính xác,chủ topic đưa mọi chuyện lên diễn đàn hỏi mà không hề để ý trong os rất rất ít khi người ta dùng đại từ nhân xưng là TUI,cái tâm lý xe lớn luôn có lổi và sự thiếu hiểu biết sơ đẳng về luật giao thông có lẽ đã khiến cho bác tài ô tô nổi điên nên mới xảy ra cớ sự,là thanh niên,là sinh viên không có nghĩa là ta có quyền sốc nổi rồi tự bào chữa rằng vì ta là thanh niên

Hạng C
17/12/08
792
100
43
ai cũng có 1 thời tuổi trẻ các bác ui!!!!!Tuy nhiên Mong chủ topic qua sự việc này chín chắn điềm đạm hơn 1 chút nhé

B
BốnMắt
Guest
Em ủng hộ các Bác ChieuCuong, Tuan, Tuanle.
@ Bác Chủ thớt: Bác chịu khó để ý xem trong diễn đàn này mọi người như thế nào Bác nhé. Dù sao cũng chúc mừng Bác tai qua nạn khỏi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Thớt này em cũng đọc bên OF rồi , chủ thớt cũng chỉ tuổi SV thôi . Bên kia mọi người cũng chỉ ra lỗi sai tè le của bác , qua đây post lên nữa có ích chi đâu ?