Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Hưởng ứng bác binharch đang lên án việc chôm thiết kế, em cũng muốn chia sẻ để anh em làm thiết kế có câu chuyện cuối năm đọc chơi.

Em và bạn em thiết kế khách sạn Nam Bộ Boutique tại Cần Thơ, em tk bên ngoài, hắn bên trong, khách sạn Á Châu Cần Thơ quen biết khách sạn Nam Bộ Boutique giới thiệu bạn em tkế cải tạo tiếp ks Á Châu, em lại hợp tác lên sơ phác, bạn em gửi báo giá kèm luôn sơ phác cho êm, ai dè ks Á Châu im ru, vừa rồi em lướt web chơi gặp ngay phối cảnh 3D ks Á Châu lên giống sơ phác mặt tiền em vẽ tay, thế mới hay chứ các bác !!!

Em xin trình bày bằng hình ảnh tuần tự để các bác biết họ đã làm điều đó như thế nào !

Hiện trạng ks Nam Bộ Boutique

Chôm ý tưởng thiết kế !

sơ phác tay của em

Chôm ý tưởng thiết kế !

phối cảnh 3D

Chôm ý tưởng thiết kế !

Chôm ý tưởng thiết kế !

thực tế thi công

Chôm ý tưởng thiết kế !

Chôm ý tưởng thiết kế !

hoàn thành

Chôm ý tưởng thiết kế !

Hiện trạng ks Á Châu

Chôm ý tưởng thiết kế !

Thiết kế sơ phác tay của em

Chôm ý tưởng thiết kế !

Phát hiện trên internet

Chôm ý tưởng thiết kế !

Chôm ý tưởng thiết kế !

và trên web của Khách sạn Á Châu Cần Thơ

Chôm ý tưởng thiết kế !

Em dài dòng vậy để thấy độ mật thiết của 2 Khách sạn và 2 thiết kế, vì thiết kế sơ phác tay của em khá nguệch ngoạc, khó để triển khai nhưng do đã có 1 công trình style tương tự, đã được xây dựng thì phần sườn coi như ổn cho ông kiến trúc sư - họa viên kia copy---paste.

Về bản quyền ý tưởng thiết kế này thì không ai có thể có bản vẽ tay bằng bút chì ngoài em ra. Thế nên bác nào liên quan cảm thấy bị đụng chạm thì cứ cúi mặt mà im lặng chứ chớ có ý định bật lại em đấy. (cái ở trên là em làm nâu đi cho nó cổ kính chứ bản vẽ tay em đã cất vào két rồi ! hi hi )

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/4/11
7
3
3
hiep luc nói:
Đẹp đấy bác nhỉ :D:D
Cũng tạm được bác ạ ! chưa thể hiện hết tinh thần, giá mà chịu khó thọ giáo em 1 nhát ! he he

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
BOTHOC nói:
hiep luc nói:
Đẹp đấy bác nhỉ :D:D
Cũng tạm được bác ạ ! chưa thể hiện hết tinh thần, giá mà chịu khó thọ giáo em 1 nhát ! he he

Bác có lỗi, lỗi của bác là sơ phác ...đẹp, thằng CDT nào cũng thèm nhưng ko đủ tiền trả thiết kế nên...chôm !

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Cụ chưa nhận tạm ứng đã phóng bút, thiệt tình. Rút kinh nghiệm đợt tới thôi.
Cái sơ phác vẽ tay thì coi như xuơng sườn của tòan công trình rồi.

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
haobui nói:
Bởi vậy mới có chuyện : ứng tiền trước 30% mới phát bút . Nghề này nhạy cảm , nên buộc phải thế .
Mà công nhận cao thủ nào vẽ 3D đẹp thật :D
Xạo wá ! 3D vậy mà đẹp à ? haobui khim tốn kinh

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Cụ Trần nói:
Cụ chưa nhận tạm ứng đã phóng bút, thiệt tình. Rút kinh nghiệm đợt tới thôi.
Cái sơ phác vẽ tay thì coi như xuơng sườn của tòan công trình rồi.
Haiz...phóng là để thằng bạn mình nó yên tâm báo giá, nó tâm sự đúng ra định không gửi kèm bảng báo giá nhưng nghĩ bên Nam Bộ thân rùi, vị cây dây leo, bạn bè người ta khg hà... thía mới chít !

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Sư phụ em hồi xưa ổng vẽ tay nhòm vô thấy cả ruột gan lòng phèo của cái nhà luôn (giống như khung dây trong 3d ấy). Cứ thế dzòm vô mà triển khai kthuật thôi.
Kinh, hồi giờ e chưa thấy ai vẽ như vậy lần thứ 2.

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Em đã đề phòng cái mối quan hệ của thằng bạn em rồi đấy chứ, ra sức vẽ nguệch ngoạc nhưng khổ nỗi nó vữn đẹp, thế mới đau ! Em nhìn lại đẹp thật !!! Đúng như bác binharch bình lựng ! he he he

Status
Không mở trả lời sau này.