Hạng C
16/4/12
988
50.264
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Tớ thấy 2 cậu Tolovitxp và Fiorano đang cãi nhau rất lạc quẻ.
Cậu Tolo đang hướng dẫn cho người tiêu dùng trên tiêu chí an toàn là quan trọng nhất.( tức hướng về người tiêu dùng)
Cậu Fio thì lại phản biện bằng đồng tiền kinh doanh (hướng về nhà sản xuất)

Muốn phản biện nhau thì cần phản biện đúng ý nhau mới ra vấn đề.
Do đó cậu Fio nên phản biện về tính an toàn của ba cái thùng tôn Innova, Helix và Fortuner.

Còn kinh doanh thì ai chả biết, treo đầu dê ( ăn theo Toyota Mỹ), bán thịt chó ( Toyota xứ Vịt) ...thì tất nhiên lúc nào lợi nhuận chả cao.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Tớ thấy 2 cậu Tolovitxp và Fiorano đang cãi nhau rất lạc quẻ.
Cậu Tolo đang hướng dẫn cho người tiêu dùng trên tiêu chí an toàn là quan trọng nhất.( tức hướng về người tiêu dùng)
Cậu Fio thì lại phản biện bằng đồng tiền kinh doanh (hướng về nhà sản xuất)

Muốn phản biện nhau thì cần phản biện đúng ý nhau mới ra vấn đề.
Do đó cậu Fio nên phản biện về tính an toàn của ba cái thùng tôn Innova, Helix và Fortuner.

Còn kinh doanh thì ai chả biết, treo đầu dê ( ăn theo Toyota Mỹ), bán thịt chó ( Toyota xứ Vịt) ...thì tất nhiên lúc nào lợi nhuận chả cao.

Thế nào là an toàn? Tụi tây chạy đường limit 60 mph đã kêu trời. Còn dân mình 100km/h (60mph) đã mừng lắm, và nhà nước thì không có tiêu chuẩn về an toàn cụ thể, trong cái bối cảnh mà ai đi 2 bánh dễ chết; thì nếu bác là toyota bác làm thế nào? Gắn thêm hàng đống thứ vì marketing là chủ yếu hay dành chi phí để đầu tư cho 1 chiếc xe chạy 10 năm không cần sửa chữa? Kết quả thế nào thị trường đã phản ánh. (Lại chửi dân VN ngu thì cứ biến đi nơi khác mà ở)
Và phản ánh chính xác vì toy vào VN gần như đầu tiên trong khi KIA vừa chân ướt chân ráo (cứ chờ nhé). Merc cũng là lão làng ở thị trường VN cũng chưa từng có khả năng cạnh tranh với Toy về khoản độ tin cậy!

• Like
Reactions: anhemvietnam
Tập Lái
15/2/13
8
2
3
toyota luôn dẫn đầu TG vậy số người thông minh trên TG ít quá .Bạn nào thích To thì nên mua xe nhập .Cái TCVN cùi lắm .Ngày xưa đi học mấy thầy dạy mình còn khuyên vậy

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
24/2/15
9
5
3
31
Toy cái tên mà quá quen thuộc với người Việt Nam, khẳng định của thầy dạy lái B2 và C của em và nhưng ông đi toy từng ngồi nc vs em khi rửa xe: Toy mua là để bán :D

• Like
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Nếu là em em loại luôn em Fortuner khỏi danh sách cho đỡ mệt, chỉ quan tâm 2 em là Pajero Sport và Sorento thôi. Tuy nhiên hiện có thêm em Outlander sport mới ra và NK từ Nhật nên cũng băn khoăn thêm nhỉ.

• Like
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Nếu là em em loại luôn em Fortuner khỏi danh sách cho đỡ mệt, chỉ quan tâm 2 em là Pajero Sport và Sorento thôi. Tuy nhiên hiện có thêm em Outlander sport mới ra và NK từ Nhật nên cũng băn khoăn thêm nhỉ.
Mình cũng chỉ lăn tăn PS & So, thích PS hơn nhưng nó hầm hố, cơ bắp quá không hợp đi lại trong thành phố nên bà cả và gia đình phản đối, cuối cùng thì lấy So.