Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Bác chủ mua xe Suziki Vitara mới đi quá đẹp luôn nhập khẩu từ châu âu... Em thích em này lắm.
Chọn Hyundai Tucson 2016 hay Honda CR-V ?
Chọn Hyundai Tucson 2016 hay Honda CR-V ?

Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
Cửa sổ trời panorama,phanh tay điện tử ,cốp điện, 6 túi khí ở đâu dám nhận lắp thêm bác chỉ em với :)
----------------------
Quả là CR-V thua tí xíu: 4 túi khí (thua 2 cái - túi khí đầu gối ?), cửa sổ trời bình thường ở bản 2.4 (không có panorama) nhưng vẫn có thể chấp nhận được. Phanh tay điện tử, cốp điện cũng không cần thiết so với không gian rộng rãi cho gia đình. Bảo hành của Tucson kém hơn (2 năm - 50K km vs 3 năm - 100K km). Dịch vụ của Honda có tiếng là tốt tuy tập trung nhiều ở thành phố. Nên chọn CR-V :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Chào các bác, em đang định múc em Honda CR-V 2.0 thì Hyundai Thành Công ra mắt Tucson 2016 thấy thiết kế và trang bị ngon quá, giá lại rẻ hơn. Theo các bác thì em nên chọn xe nào ?[pagebreak][/pagebreak]

Đọc sơ qua các thông số kĩ thuật với tiện nghi thì Hyundai Tucson 2016 được trang bị nhiều option hơn Honda CR-V, mà toàn là các option thứ dữ như phanh tay điện, auto hold, cửa sổ trời Panorama, hai ghế trước chỉnh điện, gương hậu gập điện tự động,...

Điểm duy nhất em thấy Tucson thiếu đó là màn hình DVD, nhưng thực ra thì Honda CR-V 2.0 cũng không có màn hình này. Thực tế em đang nghiêng về lựa chọn Tucson nhưng thấy các bác chê xe Hàn dữ quá nên còn lưỡng lự. Chắc phải đăng ký lái thử.
Chọn Tucson thì bác khỏi phải băn khoăn. Hồi tôi mua Tuc đời 2011 mà còn chả coi thằng CR-V ra gì. Tuc 2016 thì chuẩn rồi bác. Mua ngay và luôn!

• Like
Reactions: sontung and virgo
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
CR-V trước đây nổi tiếng là xe gia đình, rất em ái và rộng rãi. Còn Tucson mới ra thì em kinh nghiệm của em thiết kế góc cạnh thì diện tích bên trong cabin sẽ rất chật. Còn vận hành thì xe hàn bây giờ cũng không kém xe nhật lắm đâu bác. Còn không thì bác lên sorento luôn lấy 7 chỗ đi 5 người cho thoải mái, cũng ngang ngang tầm giá đó
Tôi thấy bác không đúng rồi. Tuc bên trong rất rộng rãi và thoải mái nha!

• Like
Reactions: sontung and virgo
Hạng B2
20/3/15
131
84
28
30
Biên Hòa
Theo em nếu để lựa chọn thì cứ em nào ra gần đây hơn thì múc, chứ lựa chọn này nọ mệt, cái gì mới thì chắc chắn cải tiến hơn rồi.

Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Tôi thấy bác không đúng rồi. Tuc bên trong rất rộng rãi và thoải mái nha!

vì em thấy santafe đời trước thiết kế bầu bầu nhưng bù lại rất rộng, còn đời sau này sắt cạnh rất đẹp nhưng chật hơn nhiều.

• Like
Reactions: Tuckey2011