Tập Lái
14/3/18
7
6
3
34
maz 5 ghế, crv 5+2 mà cân nặng chênh nhau có 3kg nhỉ, máy CRV lại khỏe hơn thì đi thích hơn chứ
thứ nhất chính vì cân nặng ngang bằng nhau nên khi máy CRV là động cơ turbo 1.5 tăng áp mà phải cõng 1 khối lượng bằng với CX5 trong khi máy CX5 bản thấp nhất cũng là 2.0 rồi thì con nào tiết kiệm nhiên liệu hơn cụ tự suy ra nhé
thứ 2 về thể tích trong xe 2 xe cũng gần như tương đương nhau mà CRV có thêm 2 ghế phụ ( ghế phụ thích hợp với trẻ em là nhiều hơn) chính vì vậy nói gì thì nói đối với CRV có thêm 2 ghế phụ là 1 ưu điểm tuy nhiên đó cũng chính là 1 khuyết điểm khi làm cho không gian trong xe gò bó hơn so với Mazda CX5
thứ 3 như đã phân tích ở bên trên Tiếp tục giữ truyền thống từ thế hệ trước, Mazda CX-5 sở hữu kích thước tổng thể nhỏ bé hơn đáng kể so với Honda CR-V. Tuy nhiên, mẫu xe này sở hữu trục cơ sở lớn hơn kèm theo bán kính quay đầu nhỏ hơn khá nhiều. Đây sẽ là ưu điểm rất lớn của CX-5 2018 khi người dùng chủ yếu chạy xe trong đô thị. Bán kính quay đầu 5,9 mét của Honda CR-V là một con số tồi tệ khi còn lớn hơn cả chiếc xe cồng kềnh Toyota Fortuner (5,8 mét).

• Like
Reactions: 4bthang2b
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Động cơ Turbo Engine sẽ tiết kiệm xăng hơn động cơ thường nếu cùng công suất.
Tuy nhiên các bộ phân thêm vô khá nhiều gồm : Bộ phận Turbin (quay đến 100.000 vòng / phút), giải nhiệt khí nạp, phải xài nhớt tiêu chuẩn cao hơn, cửa gió đóng mở cho giải nhiệt (vì nhiệt độ khí vào lạnh quá cũng ko ổn),...

Cửa gió này nhiều bác ko để ý, nó nằm dưới thấp đầu máy xe CRV. Càng nhiều bộ phận chuyển động thì càng nhiều thứ phải thay và bảo dưỡng :

Tập Lái
22/5/14
40
17
8
45
Vung Tau
Tùy quan điểm mỗi người thôi các bác ơi. Cá nhân e thì e thấy crv xấu vcl ra :)))). Còn động cơ vs 5+2 e đếch cần =)))

em cũng vậy sau khi test em thích cx5 ,em thích vì ngoại hình và nội thất ... nên em ko cần 1.5 turbo và 5+2

sau khi test xe em thấy hàng ghế thứ 2 chât hơn CX5 , vì trục cơ sở CRV ngắn hơn lại cố nhét 2 ghế trẻ em vào ...

khi gập hàng ghế thứ 3 lại , no nhô cao lên , phải ghở miếng lót để lên cao thì nó mới phẳng để đồ , em ko thích kiểu này ...

ở vn cx5 bán chạy hơn crv vì ở cái giá và dịch vụ nữa ,như em ở vt thì honda vừa mới có show room ... trước phải lên Biên Hòa hay hcm ...

trong khi Trường Hải thì tỉnh nào cũng có ...

tùy quan điểm riêng của từng người , do đó em thích cx5 hơn ...

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/5/14
40
17
8
45
Vung Tau
Vậy bác qua em để em bán vàng Tây bằng giá vàng Ta cho nhé.
Vấn đề của CRV là giá cao hơn CX5 khá nhiều, nếu bằng giá thì CX5 không có cửa để cạnh tranh đâu.

không có nếu bác ơi , rỏ ràng chính sách giá tại vn rẻ hơn ... và cx5 bán chạy hơn crv tại vn ...

Thị trường phản ánh trung thực nhất nhu cầu tại thị trường đó ...

• Like
Reactions: linhmazdaqn
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Hàng xóm e có 1 anh đi CRVva2 1 anh đi CX5 bản 2.5 AVW:
1- anh đi CRV thì suốt ngày xách xe đi rong
2- Còn a đi CX5 thì sáng đánh xe ra chiều đánh xe vào
E thích cái lẫy cuyển số trên vô lăng, thật là phấn khích với 1 cái gẩy tay
E lại thích cái khoang lái ngồi như phi thuyền của Honda
E lại thích cái 5+2 = 7 rất tiên lợi khi chở được gia đình 4 người cùng 2 cụ đi chơi, đi gần gần còn chở được thêm vợ chồng 2 đứa em --> e nghĩ vậy thôi vì e ko có 5+2
Phần ngoại hình: để thiên hạ dòm, e đấm quan teo
Nội thất nhìn 2 con như nhau