Em nên mua xe nào?

• Mazda3

Bình chọn: 33 26,8%
  • Ford Focus

Bình chọn: 81 65,9%
  • Khác

Bình chọn: 9 7,3%

• Total voters
    123
Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Phân vân:
1/ Giá Focus trend rẻ hơn Honda city bản TOP: Chọn ai? Phân khúc C rẻ hơn phân khúc B của Honda.
2/ Mit Xpander lại cao hơn Focus trend 1 ít (620 triệu) nhưng gầm cao, 7 chỗ. Vậy thêm 1 ít nữa lấy luôn Xpander?
Mình cũng đang phân vân như vậy.
Tùy vô nhu cầu thôi bác. Lên đây hỏi thì mỗi người một ý mà :D

Tập Lái
30/11/17
5
2
5
43
Bác chủ phân vân còn ít hơn mình: Mazda 3 - Altis - Cerato - Focus, 3 xe trước mình đi xem trực tiếp còn Focus mình chỉ gọi điện thoại, nhưng cuối cũng vẫn chốt Mazda 3 do mê em nó ngay từ đầu.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
View attachment 1885545Chào mọi người, hiện em đang phân vân chọn mua sedan hạng C giữa Ford Focus và Mazda3. Với thông tin em đọc được thì thích độ chắc chắn, cách âm và sự mạnh mẽ của em Focus, nhưng ngặt nỗi nghe đâu e ấy chật và dốc. Nhà e ngoài 2 vợ chồng có 2 bé nhỏ. Em mua xe lần đầu và dự tính đi xa là chủ yếu (về quê, đi chơi...). Mong nhận được góp ý của các bác về việc nên mua xe nào [pagebreak][/pagebreak]
Sẵn tiện, các bác cho em hỏi là nên mua giờ hay chờ bản Ford Focus 2019 nhỉ? Em thấy bản này đẹp và rộng rãi hơn (theo thông số e biết được). Cảm ơn các bác

Bác mua xe lên tham khảo ý kiến thì nên vào đúng box của những hãng đó để mấy bác trong đó tư vấn chính xác và không trái chiều quá nhiều nha bác :D

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Các bác cứ chê Ford nói chung chung và Focus nói riêng nhưng nhưng e cá bác nào chạy con Focus Titanium đời từ 2016 về sau so với các xe hạng C xem rồi đánh giá e nó ra sao nhé. M3 hay Atis, Elantra, Civic gen 9 e đều đã chạy qua rất nhiều lần nhưng ko có xe nào e đánh giá cao bằng Focus titanium 2016. Máy 1.5 180 mã mạnh nhất phân khúc chạy rất ngon từ phố ra cao tốc luôn, e đã lên 170 km/h ở cao tốc HN-HP rất OK và ko đưa đẩy hay bay bổng gì ạ, option tới nóc, an toàn và công nghệ trùm luôn, cách âm theo e cũng tốt nhất hạng C rồi. Đời từ model 2016 trở đi e thấy Ford đã fix hết lỗi từ đời trước rồi. Nếu bác phân vân 2 xe này thì cá nhân và kinh nghiệm của e khuyên bác múc Focus bản Titanium nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Em thì thấy Forcus mềm hơn, ít an toàn hơn Madza 3 đấy cụ...
Ford dù sao cũng là One Ford toàn thế giới bác nhé. Mazda của bác Dương thì đồ TQ hơi bị nhiều nha bác. Mềm hay cứng bác chỉ cần đậu 2 cái xe kế bên mở cửa ra và đóng lại là biết ngay. E ko đánh giá cao Focus về kiểu dáng nhưng về trang bị option hay an toàn hay vận hành thì hạng C tại VN e đánh giá Focus cao nhất.

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Ford dù sao cũng là One Ford toàn thế giới bác nhé. Mazda của bác Dương thì đồ TQ hơi bị nhiều nha bác. Mềm hay cứng bác chỉ cần đậu 2 cái xe kế bên mở cửa ra và đóng lại là biết ngay. E ko đánh giá cao Focus về kiểu dáng nhưng về trang bị option hay an toàn hay vận hành thì hạng C tại VN e đánh giá Focus cao nhất.
Chi tiết nào trên xe Mazda là tàu thế bác? Cùng 1 lò mà sao Mazda thì toàn đồ Tàu, Kia thì không?