Hạng B2
6/6/11
154
8
18
Chào các bác, sau mấy năm dành dụm thì em kiếm được 1 số tiền đủ mua con xe khoảng 1 tỷ. Em thấy con ford mondeo 2011 đang giảm giá còn 807tr trong khi con toyota altis 2.0 lại có giá hơn hẳn con mondeo. Em thì phân vân không biết chọn con xe nào. các bác cho em lời khuyên nhé. Xin Cảm ơn

Hạng D
2/4/11
2.919
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
Honda Civic hiện cũng đang có chương trình khuyến mãi, nếu bác chủ quan tâm alo em.
em mời bác ghé công ty em xem xe và chạy thử.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Lựa chọn thì bác phải lấy nhiều tiêu chí như đi nhiều hay ít, đi xa nhiều hay gần nhiều, có ý định đổi xe sớm không

1. Mondeo

Ưu điểm : giá đặc biệt ngon, xe rất cứng cáp, rộng rãi hơn hẳn cái này đi xa ăn đứt, đẳng cấp trên Alt 1 bậc, cảm giác lái tốt, xe đầm chắc, hộp số AT 6 cấp

Nhược : kiểu dáng hơi thô, đặc biệt là dít xe, option quá đơn giản, đi tới tầm 4 năm khi bắt đầu có hỏng hóc thì khó kiếm phụ tùng ( do ít người đi) và khi thay phụ tùng thường thay cả cụm ( cái này thì chính hãng nào chả thế, nhưng Toy thì được cái các gara ngoài quen xe nên thường cái gì hỏng mới thay), khó bán lại hơn
Tóm lại thích hợp cho người hay đi xa, không kinh doanh vận tải và có ý định đổi xe trong vòng 3-4 năm tới

Altis 2.0
Ưu: Kiểu dáng đẹp hơn, xăng cộ tốn ít hơn, nội thất option đầy đủ gồm khởi động nút bấm, khóa thông minh, đầu DVD cảm ứng kết nối bluetooth, ghế chỉnh điện, điều hòa tự động, dễ sửa chữa với chi phí thấp hơn, bền hơn, bán dễ.

Nhược : giá cao so với thực tế hưởng thụ, nội thất chật hơn, xe vỏ mềm như xe đồ chơi, đụng cái rơi rụng, móp méo từa lưa

Lựa chọn cho người thường đi ở thành phố, hoặc chuyên kinh doanh vận tải

Vậy bác có tiêu chí nào thì xài xe đó.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Re:Chọn mua Toyota Altis 2.0 hay Ford Mondeo 2011 (Mới 100%)

Civic giảm nhiều ko bác? nếu nhiều bác chủ quất Civic 2.0 quá ngon, e chỉ ko thích Civic 2 cái : đồng hồ nhảy bằng số và không có khởi động nút bấm.
nissanvinh nói:
Honda Civic hiện cũng đang có chương trình khuyến mãi, nếu bác chủ quan tâm alo em.
em mời bác ghé công ty em xem xe và chạy thử.

Hạng C
7/6/10
588
19
18

Altis giữ giá nhiều nhất,lúc chán bán lại đỡ nhức đầu

Tập Lái
11/3/12
17
1
6

Khuyen mai nhu the nao vay bac Vinh. Dang quan tam e nay di tet day. co bang lai + gop ca nam nay roi. Gui giup thong tin vao box minh nhe

Hạng B2
6/6/11
154
8
18

Xin cảm ơn các bác tư vấn. Em mua xe để đi làm, nhà từ quận 9 (ngã tư RMK) lên quận 1 đường Lê Duẫn. Thỉnh thoảng thì đi chơi về quê. Em thì em không lăn tăn chuyện mua rồi bán lại lỗ. Em thấy bác ChienThang tư vấn coi bộ Mondeo sứơng hơn con altis. và quan trọng giờ nó còn rẻ hơn cả altis tới gần 50tr.

@ bác nissanvinh, con civic 2.0 giờ trừ khuyến mại xong thì giá còn bao nhiêu bác. Bác cho em xin cái giá 1.8 và 2.0 luôn nhé (email của em [email protected])

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com

thangle1974 nói:
Altis giữ giá nhiều nhất,lúc chán bán lại đỡ nhức đầu
Tới năm 2018 chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra.... :D:D:D