Lần đầu mua xe nên chọn xe nào ?

• Total voters
    138
Hạng D
9/7/12
2.272
5.509
113
Saigon, cứ mưa to to lại không dám đi sedan ra đường. Gọi taxi thì chờ hoài không thấy
Kiếm chiếc cao cao đi chủ thớt, phân khúc nhỏ nhỏ này giá trị như nhau chiếc nào cũng được lăn tăn gì cho nhức đầu

Hạng B2
12/9/16
142
87
28
41
Đậu xanh. Người ta hỏi trong 2 mẫu nên chọn mẫu nào. Dĩ nhiên là người ta đã tham khảo hết các mẫu xe khác rồi về giá, về kiểu dáng, về opt.
Chốt lại vào chung kết là Vios và City, các cụ lôi các con khác vào làm méo gì cho người ta thêm phân vân?
Ví dụ người ta hỏi chung kết C1 giữa BC và BM thì đội nào thắng? Các bác lại nói MU. Có mà hâm à?

em thấy con Mazda 2 sedan nhìn chất, Bác lái thử cả 3 xe rồi chọn nhé. Chúc bác chọn dc xe ưng ý.

bác có thể tham khảo thêm 1 số em khác như Mazda 2 hay fiesta. cả 4 em đều là lựa chọn tốt
chúc bác có đc vợ trẻ khỏe đẹp

Nếu đi gia đình và đủ lúa thì vote K3 2.0

Xọt dưa, em vote cho Ecosport, gầm cao quay đầu, lội nước cho khoẻ. Option full, lái an toàn

Trong tầm tiền em xin thêm em này nữa nhé các bác
View attachment 574585

em vote cho bác mua xe ford ngang tầm ạ vì nó là xe mỹ hệ thống an toàn ngon hơn thân vỏ khung gầm cứng hơn nói chung với tầm đó em vote bác mua fiesta bác ạ

Bác có thể tham khảo thêm chiếc Chevrolet Cruze LTZ 2017, xe mới mẫu mã đẹp, động cơ cải tiến, tích hợp nhiều tính năng an toàn cho xe. Giá lăn bánh tầm 7xxtr. Em ở sài gòn, nếu bác có nhu cầu xem xe và lái thử thì em có thể mang xe tận nhà cho bác lái thử ạ.

Tập Lái
Chào các bác, Em dự định qua tết sẽ sắm một em 4 bánh để có cái che nắng che mưa. Em đang phân vân giữa con Toyota Vios E CVT và Honda City CVT. Hai em này giá cũng ngang nhau. Vì đây là lần đầu em mua xe nên cũng chưa có kinh nghiệm nhiều. Nên hy vọng các bác cho em lời khuyên chân thành nhất về các tính năng đặc điểm, khả năng vận hành của hai em nó để em có quyết định chính xác. [pagebreak][/pagebreak]Em xin vokda các cụ.
dạ tốt nhất bác nên lái thử cảm giác và so sánh. cần tư vấn đến thẳng showroom em hỗ trợ nhé.
em bên Honda Ô Tô Kim Thanh nhé.Cần call em: Ngọc Dung 0906.833.553

Tập Lái
21/6/10
2
3
3
Em đang cần mua Honda city 2016 số tự động, màu đỏ, giao trước Tết. Sale nào ở Hcm pm em với. Em cần cam kết về thời hạn giao xe

Hạng B1
15/12/12
55
16
8
City 1.5AT rẻ hơn Vios 1.5G gần 50 củ. CIty thiên về cảm giác lái, trang bị vô số an toàn , Vios thiên về cày bừa và có logo Toy mà cái này chỉ phục vụ khâu oai, ngoài ra chưa tìm thấy cái gì . Tùy bác anh minh.

Hạng B1
1/11/08
54
2
8
nghe Toy có vẻ oai hơn thôi chứ về công năng em lại khoái Honda, Honda mới có cái earth dreams về VN chứ ông Toy đâu đã có đâu

Tập Lái
12/9/15
11
0
1
33
City đi bác cứng cáp hơn vios. Ra đường thấy Taxi toàn vios, chạy City đỡ tủi thân hơn @@!

Tập Lái
12/9/15
11
0
1
33
Ở thời điểm hiện tại thì City CVT 2016 ngon hơn hẳn Vios G 2016. Từ tính năng an toàn đến khả năng vận hành. Cả 2 xe đều có ABS, BA, EBD ( City 2 bánh trước đĩa 2 phanh sau là tang trống - Vios thì 4 bánh thắng đĩa ) City CVT có thêm Cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, khởi động nút bấm... CITY xài hộp số CVT, Vios xài hộp số 4 Cấp củ kĩ hao xăng bà cố.