Lần đầu mua xe nên chọn xe nào ?

• Total voters
    138
Tập Lái
28/7/14
15
2
8
33
2 dòng xe khác nhau 1 xe kinh doanh (taxi) 1 xe gia đình ,ai cần gì rước xe đó , nói đến đây chủ thớt chắc biết chọn gì rồi ha

Tập Lái
4/6/12
16
6
3
www.otosaigon.com
đường dài mới biết ngựa hay, đắt xắt ra miếng nó là ở đây. Tầm nào mn biết được hết cái earth dreams mới hết kêu đắt với chả kém khách được

Hạng B1
26/4/15
54
11
8
31
Tôi thì tôi chọn city, còn bạn hỏi bền và kinh tế thì 2 xe như nhau. City khung vỏ nó không ọp ẹp như vios. A xem công nghệ và độ an toàn, lái thử xe. Lười bảo dưỡng sửa chữa thì vios. City nó sang chảnh hơn, nhưng công nghệ hơn nên bạn chú tâm nhiều hơn. Vậy thôi. Chúc bạn chọn xe ưng ý

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Ở thời điểm hiện tại thì City CVT 2016 ngon hơn hẳn Vios G 2016. Từ tính năng an toàn đến khả năng vận hành. Cả 2 xe đều có ABS, BA, EBD ( City 2 bánh trước đĩa 2 phanh sau là tang trống - Vios thì 4 bánh thắng đĩa ) City CVT có thêm Cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, khởi động nút bấm... CITY xài hộp số CVT, Vios xài hộp số 4 Cấp củ kĩ hao xăng bà cố.
Vios cũng hộp số vô cấp (CVT) rồi bác,với 4 thắng đĩa thì khi test phanh khẩn cấp ở 100/h thì Vios G chỉ có khoảng cách ngắn hơn City 30cm.

Tập Lái
3/1/17
1
0
1
38
Em cũng đang quan tâm vios E CTV. Các bác sale co thể cho em biết giá và Km trong tháng 1 này dc ko. Em dự định lấy xe trong tháng 1 này. Thank