Hạng B1
11/8/15
85
43
18
33
Lần đầu tiên mình nghe nói Camry bền hơn Accord. Về độ trâu và lì thì e Accord còn nhỉnh hơn Cam bác à, ko lẽ tự nhiên mà giá bán của nó cao thế? Nếu đủ lúa thì e cũng mua Accord thay vì Cam bác à.
So về xe cá nhân doanh số accord hơn nhiều Camry. Con độ bền em đang chạy con 40.000km chỉ thay nhớt đổ xăng.lên cao tốc 120km/h im ru. Còn anh camry chắc ko bàn

• Like
Reactions: Ngochanghai
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em đang đi Cọt. 10 người đi cam lên xem thì đều có nhận xét là "thấy" rộng hơn Cam
Cam 2016 e chưa thử lái, nhưng so với tầm 2012 2013 thi k có tuổi so với Cọt
đèn led của cọt tương đối ngon và đẹp, mua về chẳng muốn thay hay độ,
nhiên liệu thì đi trong phố và trên cao tốc chênh nhau khá nhiều. ( cao tốc đi chỉ mất khoảng 5,5l còn trong phố thì gấp đôi hoặc hơn :))
về kiểu dáng thì p nói Cọt ở ngoài đời nhìn đẹp hơn lên ảnh, form nó béo béo nhìn khác bệ vệ, không đuồn đuột như cam
Giá e mua là 1400. bây h giá Cam 2.5Q niêm yết cũng là 1414 rồi, k biết sale toy nó có chiết khấu cho nhiều k, k nhiều thì hóa ra Cọt nó cũng chẳng đắt hơn cam
mà xe nhập Thái cũng p có tý hơn so với lắp ráp trong nước chứ
- Về hình thức: Cọt hơn Cam chỗ đèn LED, form bệ vệ hơn; xấu hơn Cam cái thắng tay;
- Hộp số: Cam 6 cấp, Cọt (hình như là???) CVT;
- Giá Cam 2.5Q sau khuyến mãi khoảng 1.36x tr;
- Về xuất xứ: Cọt nhập Thái (có vẻ???) ngon hơn Cam LD.
Nếu nhiều lúa hơn thì chơi luôn Cam Mẽo.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Accord đi bác. Em cũng mê Accord lắm nhưng điều kiện chưa bằng bác nên chưa thể. 2 con cùng đẳng cấp, thương hiệu và độ bền ngang nhau. Một em nhập Thái 1 em lắp ráp. Bác trẻ tuổi thích cảm giác lái thì cọt sẽ làm bác hài lòng.

• Like
Hạng B1
29/8/13
51
53
18
Thich xe nào thì quất xe đó thôi bác ơi, mõi xe bác có chạy hơn 10 năm không mà sợ bền hay không..! Accord nhìn trẻ trung hơn Camry ah..!

• Like
Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Bạn nên cân nhắc Peugeot 508FL bởi các điểm sau:

1. Thương hiệu & thiết kế châu Âu.

2. Full option mà chỉ ở các xe sang mới có: Nội thất thì trang bị da cao cấp và đặc biệt là không bị mùi xe mới như xe Nhật, máy lạnh 4 vùng độc lập, rèm che nắng tích hợp theo xe, HUD, cảm biến áp suất lốp, 11 loa JBL, hộc chứa nước lạnh, vôp lăng điều chỉnh được v...v... Ngoại thất thì đèn pha full led liếc theo tay lái & điều chỉnh cao thấp tự động, đèn hậu full led, 12 cảm biến quanh xe & cảnh báo điểm mù, gương gập tự động, mâm 18 inch, v...v...

3. Phụ tùng cực rẻ ví dụ 1 cụm gương chỉ dưới 2tr, logo sư tử trước sau chỉ vài trăm ngàn. Rẻ đến mức mà mình không thèm mua BH mất cắp phụ tùng.

4. Động cơ turbo mạnh mẽ kết hợp hộp số 6 cấp, trang bị lẫy chuyển số trên vô lăng ở chế độ manual.

5. Giá rẻ hơn 100tr so với Accord.

6. Bảo hành khắp nơi vì chung với Kia & Mazda, giá bảo hành rẻ, phục vụ nhanh chóng và ân cần.

7. Không bị chạy đầy đường như Camry :)
peugoet nói là châu âu chứ về thương hiệu thì đến bao h mới ăn được honda và toy hả bác :))
phụ tùng rẻ bác nói thế chỉ có trẻ con tin thôi.
Lúc mua xe ông nào chả nói là bảo hành toàn quốc với ân cần. cầm tiền rồi thì cũng thôi, mình lại phải đóng vai người tiêu dùng thông minh tiếp

• Like