Tư Vấn Chia Sẻ Chống bám nước kính xe

Hạng B2
8/7/04
111
0
16
RE: Chống bám nước kính xe

Lá cải đến thế là cùng.
Bác gấu đừng bức xúc thế. Ló cũng có cái ní của ló. Chắc là rửa xe và đánh bóng xe (bằng dung dịch được nêu) và bôi chất chống dính nước mưa (cũng lại bằng chất được nêu) thì sức cản gió và nước giảm đáng kể do không còn bụi và nước trên bề mặt thân xe và kính nhiều như trước. Lực ma sát giảm đáng kể nên xe vọt hơn --> tiêu thụ ít xăng hơn.

Túm lại là ae ta phải chăm rửa xe hơn để tiết kiệm xăng :D:D:D

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Các bác lên đọc kỹ thành phần của từng loại hóa chất dùng trên con xe của mình nhé, em xin khuyên các bác mấy điểm sau

1. ngày trước bọn quảng cáo nói là dùng nước lau kính để hòa vào bình xịt nước....lúc đầu thì sạch thật đấy, nhưng sau đó thì cái cao su gạt nước bị chai rất nhanh do dung môi trong nước rửa kính
2. lại có một vài hãng quảng cáo nước khử mùi trên xe...mùi thì hết thật nhưng chúng ta có thêm bệnh viêm mũi do hít phải thứ hóa chất làm khô các mao mạch trong khoang mũi

đối với các sản phẩm chưa được chứng nhận rộng rãi, các bác đọc thành phần hóa học của nó rồi vào google tra cái MSDS (material safety data sheet) để biết thêm tính năng và "hại năng" của nó nữa. còn nếu các bác không hiểu rõ lắm thì đăng tên các hóa chất đó lên mục an toàn ý. em sẽ tư vấn đầu đủ cho các bác

Kính

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: allmay

Lá cải đến thế là cùng.
Bác gấu đừng bức xúc thế. Ló cũng có cái ní của ló. Chắc là rửa xe và đánh bóng xe (bằng dung dịch được nêu) và bôi chất chống dính nước mưa (cũng lại bằng chất được nêu) thì sức cản gió và nước giảm đáng kể do không còn bụi và nước trên bề mặt thân xe và kính nhiều như trước. Lực ma sát giảm đáng kể nên xe vọt hơn --> tiêu thụ ít xăng hơn.

Đúng vậy, nhưng vấn đề là tiết kiệm tới 7% lượng xăng tiêu thụ. Nếu thêm cái nước rửa kính là có thể tiết kiệm đến 14%. Kiểu này, trước khi phóng, tàu Con thoi cũng nên đánh bóng bằng Turtle Wax thì có thể tiết kiệm được vài trăm triệu USD chứ chả chơi :D:D

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Có đánh bóng đó bác Gấu, đánh hơi mạnh tay nên rớt mấy miếng:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.377
113

Trích đoạn: allmay

Lá cải đến thế là cùng.

Túm lại là ae ta phải chăm rửa xe hơn để tiết kiệm xăng :D:D:D

Bác vẫn còn thiếu. Khi dùng cái đó thì trời mưa không cần bật gạt nước nên tiết kiệm xăng rõ quá còn gì!!! :D:D:D:D:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.377
113

Trích đoạn: Hoang Tu Buon

các bác cứ nói hoài nhưng vẫn chưa nói chỗ mua thì làm sao anh em trên OS thấy hiệu quả tới đâu nè

Bác chẳng chịu đọc kỹ gì cả!
Bác Vitahn đã nói rất rõ rồi còn gì. Bác đọc lại bài bác ấy viết xem.

Tập Lái
17/7/05
37
0
0
Hà Nội - Chợ Giời

bác cũng kô đọc kĩ rùi, cái lọ của bác Vitahn thi bác R6 dùng thử thấy koo hiệu quả...còn lọ Clearview của ABRO có nói thấy hiệu quả nhưng chưa bác nào nói chỗ bán thì em hỏi là đúng rùi.....buồn ghê ghớm...

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Tôi cũng đã dùng thử 2 loại của Đức và của Mỹ (sory ko nhớ tên) mua ở Sing, tuy nhiên thấy ko đáng đồng tiền bát gạo, khi mưa cũng có hiệu quả nhưng ko nhiều lắm, nếu có ai ngồi bên cạnh mà ko nói thì cũng chẳng biết gì (đặc biệt là sau 3 ngày đầu). Tôi nghĩ có thể do môi trường VN quá ô nhiễm và bẩn nên ko hiệu quả mấy, vì mấy đồ tôi mua đều là hàng cao cấp, nếu ko dùng đc thì ko thể tiêu thụ đc ở những thị trường khó tính như Đức và Mỹ.
BUM

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Bác M6 ơi, tôi thấy cũng được đấy chứ. Tôi không rõ các thành phần của nó có gây hại cho xe không, còn về chất lượng thì là ok. Rửa xe, lau kính thật khô. sau đó bôi nó lên, đợi khoảng 10 phút, lấy giẻ khô sạch lau thật kỹ như dùng cana ấy. dội nước lên là trôi tuồn tuột đi ngay, không bám các hạt nước trên kính xe đâu. Tôi cũng xài 1 lọ rồi. loại khô, 155k, Nếu chỉ dùng kính lái, 2 kính bên thì chắc cũng được hơn 1 năm - rẻ.