Tư Vấn Chia Sẻ Chống bám nước kính xe

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam
RE: Chống bám nước kính xe

Trích đoạn: chaien

Mua ở đâu?giá bao nhiêu hả bác
Bác gọi số này: 04.7712435, nó sẽ mang đến tận nhà cho bác. Giá là 155k. À mà bác ở đâu thế. SG thì tôi không biêt ở đâu à nghen.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Hôm qua tôi vừa mua cái loại mà bác sĩ giới thiệu, 35k ở tiệm Ngọc Hạnh trên đường Ký Con TP.HCM. Đem về sử dụng luôn, vừa làm xong thì có mưa, thế là có dịp thử, kết luận rất có tác dụng :D

Tập Lái
1/8/05
9
0
0

Trích đoạn: Automatic

Em dùng thử loại Clearview này của ABRO, thấy khá OK bác ạ, kính sạch, mưa to nếu thử không gạt nước (dĩ nhiên có gạt thì tuyệt vời!) thì vẫn có thể đi được chứ không tới nỗi phải dừng lại! Thao tác sử dụng cũng khá cầu kỳ, làm xong thì rửa xe dùng xà bông bao la vẫn thấy còn tác dụng...! Em mới thử khỏang 1 tháng nay nên không biết hiệu quả trong bao lâu thôi...!:)
Chống bám nước kính xe
To bác Automatic:
loại Clearview này ở HN có bán ở địa chỉ nào ko, hôm qua em lượn ra Đỗ Ngọc Du (Hà nội) ko thể tìm thấy đc. Bác có địa chỉ ở HN ko, post cho em với. Nếu hôm qua mưa được thì sáng hôm nay 22/8 có điều kiện xài quá hay cho trân mưa to nhất từ đầu năm đến nay đấy bác ạ. Bác bớt chút th/gian vàng ngọc của bác chỉ giùm em nhé. Cám ơn bác nhìu nhìu.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Tôi đi tìm trên đường An Dương Vương loại như của bác sĩ nhưng không có, đành mua tạm một loại Glass Cleaner in trên hộp là của Mỹ. Dùng để lau rửa kính thì rất sạch và không để lại vết nhưng chưa kịp thử xem trời mưa thì bám nước thế nào.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

@ Hoangbim : ở HN chỗ nào có bán thì em chịu thôi bác ạ, em không giúp được bác rồi.[&:] Nếu bác có người nhà ở SG thì hay quá...!:D
Cũng nhân tiện xin nhắc các bác hạn chế Quote hình nhé, có nhiều Member dùng Dial xem khó khăn mà không có gì mới cũng phiền....![8|]

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Tôi chưa dùng mấy sp này nên cũng không rõ hiệu quả thế nào.
Hôm trước trên đường từ Nha Trang vào SG đến đoạn tỉnh Bình Thuận thì trời mưa to như quả bưởi, gạt nước chạy được 15 phút thì die luôn. Tình huống khó khăn quá vì trời tối và mưa to + Chủ Nhật nên chẳng hy vọng có garage nào sửa được nhưng nhớ lời một bác nào đó nói trong quán cafe là dùng sợi thuốc lá xát lên kính (khi nó đang ướt) thì nước sẽ không bám vào kính. Kết quả là xe vẫn chạy được vì lúc đó nhìn rõ hơn nhiều. Đây có lẽ là một kinh nghiệm "biết rồi" của mấy bác tài.
May quá đi khoảng 20 phút nữa thì trời hết mưa. Một technique hay.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Tôi cũng đã dùng thủ loại này và thấy có hiệu quả nhưng không rõ ràng lắm.Tóm lại vui thì chơi còn không thì thôi,chẳng vấn đề gì.
35k/sản phẩm. Tác dụng ở kính sau rõ ràng hơn các kính còn lại.

Tập Lái
1/8/05
9
0
0

Trích đoạn: caothu

Tôi cũng đã dùng thủ loại này và thấy có hiệu quả nhưng không rõ ràng lắm.Tóm lại vui thì chơi còn không thì thôi,chẳng vấn đề gì.
35k/sản phẩm. Tác dụng ở kính sau rõ ràng hơn các kính còn lại.
@ pác caothu:
bác có thể cho biết 35k/sản phẩm tên là gì, mua ở đâu ko, tui đang muốn thử mà kiếm ở HN với giá đó hổng có thấy.

nếu các bác chưa tìm được cách chống nước bám kính xe thì có một cách làm rẻ hơn mà cũng khá hiệu quả, đó là bôi 1 ít tàn thuốc lá lên kính xe , đảm bảo nước sẽ bám ít hơn trước