Tư Vấn Chia Sẻ Chống rỉ sét gầm xe !

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon
RE: Chống rỉ sét gầm xe !

Sở Saigon thì làm cái dzụ nầy ở đâu vậy các pác?Em mua sơn về nhà tự làm đc kg pác Lomo chỉ em phát nhé:D

Hạng B1
20/9/04
69
5
8

Các bác có thể tự mua flinkote hoặc sellkote (đây là các chất chống thấm trong xd), trông giống như nhựa đường, có bán ở các cửa hàng VLXD, rồi ra gara thuê mấy chú thợ quét vào gầm xe. Nhớ quét đủ các lớp theo qui định.

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Dùng cái sơn Shell đúng là chông ồn được tương đối đấy. tôi đã xem thử cái xe EVERES, có tác dụng thấy ngay. Tuy nhiên cái sơn đó cần dùng máy phum cao áp mới có được tác dụng chống rỉ cũng như chống ồn. Để làm một gầm xe 4 chỗ hinh như là mất khoảng 500k và khoảng 1 buổi đấy. Cần phải kích lên cao mới phun cẩn thận được mà. bác nào thử nghiệm rồi xin cho biết ý kiến để anh em học tập với

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Trích đoạn: phanviet

Dùng cái sơn Shell đúng là chông ồn được tương đối đấy. tôi đã xem thử cái xe EVERES, có tác dụng thấy ngay. Tuy nhiên cái sơn đó cần dùng máy phum cao áp mới có được tác dụng chống rỉ cũng như chống ồn. Để làm một gầm xe 4 chỗ hinh như là mất khoảng 500k và khoảng 1 buổi đấy. Cần phải kích lên cao mới phun cẩn thận được mà. bác nào thử nghiệm rồi xin cho biết ý kiến để anh em học tập với

Quy trình chính xác như vậy đấy bác, việc này khá mất công và tỉ mỷ đó. Bác Lomo cho cái thông tin chính xác đi để AE biết mà theo cho đúng.

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3

Pác mua bình xịt của WURTH của Đức, 190.000 vnd bình đen, 210000 bình xám, cách âm, chống sét.
Em thấy good, sedan 4 bình là ok.

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3

Tít kiệm thì cho matít thì 3 bình đủ rùi, bác ạ. Hơi tốn đạn nhưng êm lém he he

Trích đoạn: nvt_matiz

4 bình ~800K

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Em thấy tự làm không ổn đâu, nên chuyên môn hóa một chút. Vì thực tế dính đến con 4 bánh cũng nên phải có dụng cụ, ví dụ:
- Rửa xe phải có máy bơm cao áp, đầu phun tử tế
- Đánh bóng, phải có máy móc hoặc ít nhất phải có máy đánh bóng chạy bằng cơm, loại công suất lớn khoảng tối thiểu 10-12 bát/ngày - Nếu bác chỉ 2 bát/bữa thì đừng có mại vô, có làm thì như mèo nó làm bậy mà lại có thể ốm mấy ngày đấy.
- Thay dầu xe, cúng cần có dụng cụ cẩn thận cộng thêm khả năng chịu đựng...

Túm lại các bác nên thông báo cho AE biết các địa chỉ tin cậy, làm ăn đàng hoàng. Lấy sô lượng làn động lực phát triển chứ không phải điểm chuyên lùa gà....

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3

Hôm em mua bình xịt của Mr Tuấn ( sales) , cho mượn cây súng xịt lun. Rửa xe trước, vô ga ra tháo bánh ra, xịt toàn bộ, độ khỏang 2h. uống cafe thuốc lá thêm 1 h nửa rùi zìa.
Êm re, he he, êm re ! Bay mịa nó 900k.