28/10/14
103
25
28
50
em hay đi công tác nên gặp nhiều bác tài. Có một bác nói muốn tiêu âm tốt thì lồng cái ống cao su hay nhựa mềm bên ngoài lò xo phuộc nhún (phải tháo lò xo ra, sau khi luồn vào ống rồi lắp lại). Bác này cũng giải thích là giống như mình gõ vào cái ống tuýp, rồi cầm vào nó thì âm thanh tắt rất nhanh.

Em chưa làm thử, nhưng theo các bác cách này có hiệu quả không?
Kg lẽ lò xo dưới gầm xe có ảnh hưởng độ ồn trong xe hả bác, e cũng chưa hình dung nó thế nào

Nghịch chưa xong, mai lên phải chôm thêm 1 thùng 6 tấm nữa làm tiếp
Có hình cho bác tham khảo đây, sau khi làm xong chạy ra đường thử bác chủ xe này khen nhiều lắm.

Tháo tappi cửa ra sẽ chỉ thấy 1 miếng nilon làm lớp màng chắn bụi phía ngoài

Sau khi tháo tấm nilon này ra thì ở trong gần như trống trơn, đứng ngoài gõ vào thấy kêu thùng thùng

Dùng tấm cách âm cho cánh cửa của Wurth cắt miếng vừa đủ dán đều lên bề mặt tôn phía trong

Lớp phía ngoài là lớp cao su bảo ôn sẽ dán 1 lớp phía ngoài tấm nilon

Phía trong tấm tapi cửa được nhà sx dán 1 lớp bông hút âm, nên không cần làm thêm phần này

Lắp lại papi cửa và hoàn thiện

Tiếp tục với cách cửa khác

Phần lót cách âm cho hộc bánh và cốp sau

Tiến hành tháo các chi tiết ra ngoài

Đây là lớp zin của hãng

Dùng tấm cách âm sàn của Wurth tiến hành dán cho sàn xe

Dán tấm tiêu âm cho hộc bánh

Dán trải đều khắp sàn xe sau đó dùng máy sấy hơ cho tấm tiêu âm liên kết thật chắc với sàn xe

Ráp lại tấm hút âm của hãng

Lắp lại các chi tiết

Sàn xe sau khi hoàn thiện

Lắp lại đồ cho xe

Tập Lái
1/4/21
1
0
1
32
em xin đào lên lại :))
các bác thấy cách này còn hiệu quả không ạ, và ngoài hà nội có bác nào hỗ trợ làm cách âm không ạ. Em vào đọc mà không nhìn thấy ảnh nào nên vẫn còn chưa rõ
xe em focus trend 2018
thank các bác :D