Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/4/12
458
14
18
chivas06082012 nói:
Ema2 có tiền thì mua đất ngoài dự án xây nhà cho chắc ăn, ko thì trước khi mua e cũng mang cái hợp đồng,tất cả giấy tờ liên quan về đọc, suy nghĩ, nhờ tư vấn rồi mới ký cho chắc ăn trong thời buổi "Long Tranh Hổ Đấu" (Khách Hàng vs Chủ Đầu Tư)

Ông bà có câu " Chậm mà chắc "
quả ko sai.

Ngày xưa thì mới " Chậm mà chắc " bác ui, giờ thì " Nhanh vẫn chắc " bác ạ :D:D

Hạng B2
14/2/12
169
1
18
Trước hết Em cám ơn các Bác ghé và dành thời gian góp ý, về phần Em tiền đã trao và cháo đã nấu chỉ thiếu hành ngò.... Nên bài post không phải để than vãn hay đổ thừa cho ai, mà mục đích là:
1. Chia sẻ cho các bác chưa có kinh nghiệm hoặc lần đầu đang tìm hoặc chuẩn bị xuống tiền mua đất nền dự án biết và cần phải tìm hiểu tất cả những gì liên quan đến lô đất mình mua, từ nhỏ tới lớn, A -> Z và sẽ không thừa bất cứ thứ gì nếu mình hỏi. Đặc biệt pháp lý không rõ ràng, chưa giao nền...thì càng không nên mua.
2. Nhận được thông tin phí và quỹ...tại các đất dự án Q9 nói riêng hiện đang áp dụng như thế nào như câu hỏi đặt ra để có căn cứ làm việc với CĐT?

Tuy nhiên, Em cũng hiểu bác SalesBDS cũng chỉ là đưa ra cái nhìn của các CĐT thực tế hiện nay thôi, nhưng diễn đạt không được khéo.
Về hợp đồng Em đã đọc và nghiên cứu trước khi ký nhưng không có khoản nào nói về 100tr ký quỹ (vì hiểu chủ yếu đất mua đi bán lại nên ít ai quan tâm, thậm chí sales còn không nhớ), còn 35tr phí quản lý biết là tương đối cao nhưng không lẽ mua được vải may áo mà không có tiền mua cúc áo nên bỏ qua.

Qua bước đầu làm việc CĐT thì họ đã nhượng bộ cho phép thuê thầu ngoài toàn bộ nhưng dứt khoát 100tr thì phải ký quỹ, Em không chịu vì không biết khoản này vì không nghe, không được phổ biến và cũng không có trong hợp đồng. Mặc dù em nghĩ rất khó vì mình cầm đằng lưỡi, nhưng không vì thế mà chấp nhận ký quỹ dễ dàng.

Status
Không mở trả lời sau này.