Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Em nói thật là em chẳng bao giờ mượn, dù nhà chị có xe và luôn sẵn sàng cho mượn. Thà ra ngoài thuê xe tự lái. Có tiền ngủ Emperial, Pullman, Malibu,... thì mượn chi cho đủ thứ lo.
Bác đúng là ít có điều kiện quá :D xe mình mình đi, k xe thì mướn. lở va quẹt trầy xước thì bồi thường là xong. Đi xe mượn vừa mang ơn, vừa mang tiếng.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.246
113
Em thì xin lỗi....ông già ruột còn chưa cho mượn xe chứ ở đó người quen. Vãi cả chữ quen.
P/s: Cần thì sắp xếp nghỉ phép chở ổng đi thôi. Nhứt quyết éo giao tay lái cho ai cả.
Chả ai dám mở miệng mượn xe. Em chửi cho sml 1 lần là tởn.

Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Bác đúng là ít có điều kiện quá :D xe mình mình đi, k xe thì mướn. lở va quẹt trầy xước thì bồi thường là xong. Đi xe mượn vừa mang ơn, vừa mang tiếng.
Giống ý mình. Cạ quẹt sơ sơ cũng chưa tới 1 chai.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cũng tùy vào từng hoàn cảnh, điều kiện.
Cái tình lớn hơn cái tài sản --> cho mượn.
Cái lợi nhuận lớn hơn cái tài sản --> cho mượn.
Cho mượn là quyền của mình. Trả lại hay ko là quyền của họ.

• Like
Reactions: rs125
Hạng B2
26/8/05
422
725
93
Em khuyên bác là đừng cho mượn nếu người đó không có khả năng....đền. Sự thật mất lòng, nhưng theo pháp luật, bác cho mượn xe nếu người kia gây tai nạn phải đền bù mà không có khả năng đền hay trốn không đền thi người chủ xe phải chịu trách nhiệm. Bác cứ nghĩ xem, người mượn gây tai nạn với thương tật nặng, họ phải đi tù nếu bị truy tố nhưng còn tiền đền họ chạy làng thi sao, bác có sẳn tiền và thời gian bị lôi cuốn vào mấy vụ này không. Còn va quẹt trầy xướt thì coi như bỏ, đồ cho mượn là phải chấp nhận.

Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Theo em thì cũng tùy, nếu có điều kiện (nhà khá giả) thì cho mượn thoải mái chút cho tình cảm.
Còn nếu đó là xe mình chắt bóp mới mua đc thì không nên cho mượn.
Em tuy khó khăn, nhưng tính khí xỡi lỡi, cũng cho mượn. Nhưng từ ngày thấy cái vụ máy lạnh bật hết ga mà mở cả 3 cánh cửa thì em cạch.
Ngoài bố già ra, tuyệt không cho ai mượn nữa.

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Em mua xe rồi cho thuê tự lái, anh em họ hàng bà con cô chú bác gì đó có ở quê lên chơi thì đi đâu em đèo. Còn mượn thì cứ như giá em cho thuê hoặc em bớt chút đỉnh. Mất lòng trước được lòng sau, cứ nói thẳng chiếc xe là chén cơm cho các cháu, được thì lấy đi, không thì em cảm ơn. Thế thôi :)

Tốt nhất là không cho mượn. Thời buổi này thiếu gì taxi hay chỗ cho thuê xe đâu. Nói ra thì mất lòng nhưng ngay cả người đi mượn cũng ko có ý thức chưa nói đến việc làm hỏng xe hay không. Nó không chỉ là phương tiện mà còn là tài sản
Không cho mượn, không ai chơi với mình ạ. huhu

• Like
Reactions: Long2879
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em nói thật người đàng hoàng và biết điều ko ai đi mượn xe oto, vì ai ở VN cũng hiểu xe oto là tài sản từ lớn đến rất lớn, vô duyên và ko biết điều mới mở mồm ra mượn oto, mà đối với những kiểu người ấy thì dẹp, éo phải nể nang.