nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
HNM nói:
theo tôi bác cứ ra phường làm cái giấy bán xe, thông tin người mua theo như giấy tay. Sau này có việc gì lên quan đến xe thì trưng ra, còn không thì thôi.

He He phường xã không còn chứng mí dzụ mua bán xe 2b , 4b nửa nhe

Hạng B2
29/6/09
312
73
28
cái này là do thoả thuận thôi, bác cũng không nên quá lo lắng. Nếu họ không muốn sang tên thì bác cũng nên hỗ trợ họ uỷ quyền. Còn nếu bác muốn họ phải sang tên thì cũng chả có cách nào vì giấy tờ xe trong tay họ mà:D

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Mấy người mua xe LD méo mặt vì vụ mua xe thanh lý đó bác, cứ nghĩ không làm thủ tục sang tên, đỡ phải đóng thuế (xe miễn thuế) nhưng không ngờ công ty sau khi thu tiền nó gửi công văn: Kính gửi phòng CSGT... đồng kính gửi: Ông ... là người mua méo mặt vì trong vòng 30 ngày phải làm thủ tục...

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
bác có giấy bán tay thì lo gì nữa... bác cứ để yên đó đi mai mốt nó tới quỳ lay nhờ bác công chứng nữa đó...kakakak

Hạng C
23/1/12
507
10
18
www.BangKeoinLogo.com
Xuanque nói:
Bác chủ đang lo lắng không biết người mua có làm chuyện phạm pháp gì không ấy mà. Ngay từ đầu bác ấy đã mua đứt bán đoạn.
Bác chủ muốn họ sang tên ngay thì bảo: tôi đang thiếu nợ ngân hàng, có khai báo xe là tài sản, ngân hang muốn xiết xe trong vòng 15 ngày nữa xem sao
chuẩn

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
HNM nói:
theo tôi bác cứ ra phường làm cái giấy bán xe, thông tin người mua theo như giấy tay. Sau này có việc gì lên quan đến xe thì trưng ra, còn không thì thôi.
Bác ơi trật lất rồi
Thứ nhất Phường nào chứng bán xe oto ?
Thứ hai ra công chứng thì phải có giấy tờ xe và đủ mặt cả hai bên mua bán .
Em cũng bị như bác chủ mà 8 năm rồi bên mua ko quay trở lại

HNM
Hạng B1
19/8/11
55
3
8
13
duongxua nói:
HNM nói:
Bác ơi trật lất rồi
Thứ nhất Phường nào chứng bán xe oto ?
Thứ hai ra công chứng thì phải có giấy tờ xe và đủ mặt cả hai bên mua bán .
Em cũng bị như bác chủ mà 8 năm rồi bên mua ko quay trở lại
Năm kia em có mua lại 1 chiếc xe, chủ xe cũng chỉ hỏi tên, địa chỉ chính xác rồi ra phường làm cái giấy bán có tên và địa chỉ em trên đó, em cầm giấy bán đó đi làm thủ tục thuế má, sang tên được mà.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Ngoài lề tý: Năm kia em bán con Honda Dream giá 14T8 (trả ngay 13T), sau khi viết giấy tay, cậu thanh niên mua xe nói 3 ngày sau quay lại trả nốt 1T8 để lấy càvẹc và sang tên xe...
Năm nay, tới giờ này em vẫn chờ anh ta quay lại lấy giấy tờ xe mà ko thấy...
Lạ nhỉ ko hiểu anh ta mua xe về chạy thế nào???
Nay lại thêm chuyện xe hơi của bác nữa...

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Bác cho ông bạn đt cho cái ông đang sử dụng xe, nói là xe này thằng xyz đã gán nợ cho tao rùi, h xe ở đâu tao wa lấy, giấy gán nợ có công chứng tao đang cầm đây.