chuyện ko có gì quan trọng mà sao các bác cứ làm bác chủ phải lo thế nhỉ? bây giờ bác chủ muốn có xe chỉ cần làm cái giấy báo mất xe và ........ chiếm lại cái xe của mình, vậy là xong. Mấy tên kia nếu không muốn phiền thì....... cong đuôi đi tìm bác chủ năng nỉ ký giấy sang tên.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Belar nói:
BéBa nói:
Chery nói:
Vụ này bác chủ chẳng có gì phải lăn tăn cả.
Mai mốt họ tới nhờ ký bán cho người mới thì tranh thủ lụm thêm chục chai nữa mới ký...hehehe

Chưa kịp lụm chục chai đã bị xx lụm đầu truớc rồi, tội j ư ? Tx lái xe gaya tai nạn lụm đầu chủ xe truớc.

Tốt nhất bác chủ làm cái văn bản gửi Phòng CSGT ĐB ĐS báo cho bên đó nguơời ta bik xe đã đổi chủ để bên đó người ta có cách giải quyết với chủ mới.
Tai nạn còn nhỏ, biết đâu bức xúc vì xxx thay vì đốt xe thì làm cái ầm. Bác Chủ mệt cầm canh.
ý bác nói nó làm quả bom xe giống bên Iraq hả? cái này thì ghê thiệt

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Bác chủ nên ra CA phường xin xác nhận là đã bán xe, đề phòng rắc rối sau này.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
xalovang nói:
Bác chủ nên ra CA phường xin xác nhận là đã bán xe, đề phòng rắc rối sau này.
CA Phường có làm vụ này nữa hả bác ???

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41
HNM nói:
theo tôi bác cứ ra phường làm cái giấy bán xe, thông tin người mua theo như giấy tay. Sau này có việc gì lên quan đến xe thì trưng ra, còn không thì thôi.
bán xe bgio k cho chứng phường nha bác, mà có 2 bên làm hợp đồng mua bán ,còn nếu có gia đình thì cả chồng và vợ đều phải ra,còn ko thì làm giấy chứng nhận độc thân.2B và 4B đều như thế

ANDY1606 nói:
HNM nói:
theo tôi bác cứ ra phường làm cái giấy bán xe, thông tin người mua theo như giấy tay. Sau này có việc gì lên quan đến xe thì trưng ra, còn không thì thôi.
bán xe bgio<span style=""color: #ff0000;""> k cho chứng phường </span>nha bác, mà có 2 bên làm hợp đồng mua bán ,còn nếu có gia đình thì cả chồng và vợ đều phải ra,còn ko thì làm giấy chứng nhận độc thân.2B và 4B đều như thế

cái này.........mới ban hành hả bác? cách đây khoảng nữa năm em còn chứng phường mà bác???

Hạng B2
23/9/11
320
9
18
theo em nghĩ bác chủ nên ủy quyền cho người mua thì tốt hơn nhĩ,nhẹ người đỡ mất công sau này có chuyện gi về pháp lý k vấn đề như hiện giờ

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
chu_bo_doi nói:
chuyện ko có gì quan trọng mà sao các bác cứ làm bác chủ phải lo thế nhỉ? bây giờ bác chủ muốn có xe chỉ cần làm cái giấy báo mất xe và ........ chiếm lại cái xe của mình, vậy là xong. Mấy tên kia nếu không muốn phiền thì....... cong đuôi đi tìm bác chủ năng nỉ ký giấy sang tên.

Bác chủ mà làm đơn cớ mất là coi chừng nằm ấp nhé, Cớ mất là CA địa phương phải điều tra mả điều tra ra bác đã bán rồi thì phiền lắm.

Hạng C
13/3/12
967
0
0
32
chu_bo_doi nói:
Bác này nguy hiểm quá