Hạng B2
21/8/09
116
1
18
CN rồi có nói đem xe đi họp mặt với các bác nhưng kế hoạch thay đổi nên thứ 7 không về lại Sàigòn. Các bác thông cảm, em cũng rất muốn gặp lại các bác.

Đọc bên bài off Bàu Thắng không thấy vui chút nào cả, và biết CN này có cuộc họp quan trọng.
CN này em không tham gia được nên có một vài ý kiến gửi đến các bác
1. Việc bầu lại BCH, theo em cũng cần thiết. Dù kết quả thế nào thì lần này tính công khai (có thông báo ngày giờ, địa điểm, mục đích cuộc họp...) sẽ làm rộng đường "dư luận". Chỉ có điều cần thống nhất danh sách, vị trí, nhiệm kỳ HT, HP trên diễn đàn và biên bản bầu cử sớm nhất ngay sau khi có kết quả bầu cử, tránh gây khó hiểu cho thành viên trên diễn đàn.
Em nghĩ rằng những thành viên có thể sắp xếp tham dự là những người có tâm và đáng được tin tưởng, tôn trọng dù rằng chưa thể là đại diện cho toàn thể jeeper trong này nhưng sẽ là đầu cầu liên kết cho jeeper từ mọi miền.
Cám ơn HIEUNGAN đã có ý kiến thêm !
2. Việc sinh hoạt ở chi hội thì mọi người không offline thì có thể đóng góp qua diễn đàn, công khai, thẳng thắn và trung thực theo nội quy của dđ, mục đích là làm cho chi hội ngày càng vững mạnh, BCH điều hành tốt hơn, tránh việc bỏ mặc, bỏ rơi hoặc ghét không nói rồi bùng cháy 1 lần rồi mãi mãi đi luôn...:D BCH cần mở lòng tiếp thu/điều chỉnh, làm rõ các vấn đề mọi người góp ý, không né tránh nhưng cũng chỉ cần nói và nghe cho những ai biết nói, nghe.
Điều này như HIEUNGAN đã thấy,tất cả các bạn góp ý,lên bài :tất cả ae đều lắng nghe,và chưa ai cấm các bác lên bài cũng như những suy nghĩ của cá nhân.
3. Về tên chi hội thì em nghĩ jeepsaigon chỉ mang tính hình tượng thôi, chứ thành viên thì theo như em biết qua các bài viết thì không giới hạn không gian và thời gian. Nhưng do không gian và thời gian mà chỉ có một vài thành viên họp mặt thường xuyên thôi. Do vậy em đề nghị dùng khái niệm thành viên thường trực thay cho thành viên tích cực. Dù chỉ là cách dùng từ, nhưng không tạo cảm giác phân biệt, khó chịu cho các thành viên ít/ chưa có dịp họp mặt. Dù vậy cũng cần khẳng định/ xác định lại quy mô, định hướng phát triển CLB JSG để jeeper nơi khác có thái độ phù hợp.
JSG cần tồn tại để có một đầu mối liên kết các jeeper; lịch sử phát triển chuyên đề A2 ở JSG đã qua giai đoạn phát triển cực thịnh- đó là điều không ai phủ nhận.
Rất hay .
4. Về việc sinh hoạt với dđ khác thì quan điểm của bác HT, HP là như thế nào. Sở dĩ em hỏi điều này vì nhiều khi ngẫu hứng đi chơi (đi một mình thôi), muốn đưa hình lên, nhưng xe em có vừa có logo JSG, vừa có logo khác, post lên ngại ai đó ngứa mắt mà xoá bài em thì tôi nghiệp cho người đó (chứ em không thấy ghét gì đâu). Box jeep đã có BCH rồi, có gì BCH thông báo và giải quyết chứ.
Box JEEP này thực ra không phải của JEEP,chỉ là nhà được cấp.Nếu thực sự của Chi Hội JEEP thì tinh thần của ae là rất mở.Rất mở,như bác .mọi người vô ra tiêu cự,tích cực,kể cả mua bán mua i xèo nhưng có can thiệp gì đâu!
Việc bác Hieungan hay bản thân mình cũng chơi nhiều diễn đàn,có logo hay thêm 3logo Hội khác cũng không có trong đều lệ cấm đoán nào cả,vấn đề cco2n lại của OS có xóa bài hay không thì bác nên tham khảo qui định của OS.

Chúc JSG phát triển vững mạnh.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/09
116
1
18
sao bác TD cho bài em ra mặt tiền rồi, bác trả em về chổ cũ đi bác ơi:mad:

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
hieungan nói:

Ơ lạ thật. nguwoif ta ko thích mà Ông lại kéo ra đây làm giề.
cho về vị trí đi ong TD ơi.

Tập Lái
1/9/10
8
0
0
OSJ => Chi hội Jeep của OS (ô tô sài gòn ) thấy cũng hay mà cũng thực tế hơn
Hội Jeep Sài gòn nghe hoành tá tràng quá hà

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
thầnưng còn nghe hoành tráng hơn nhiều bác Chương ơi.

Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
Thần Ưng nói:
OSJ => Chi hội Jeep của OS (ô tô sài gòn ) thấy cũng hay mà cũng thực tế hơn
Hội Jeep Sài gòn nghe hoành tá tràng quá hà

Bác này tiếp tục ...thổ tả hay cả nghĩ sao í! Khuyên người khác không tham gia thì đừng có ý kiến ý cò nay chính mình lại đi ý kiến về chuyện người khác. Mâu thuẫn với chính mình thế bác, hóa ra lại nói hai ba lời à? Em mới thấy bác "lên" có chút xíu nay lại "xìu xuống" rồi. Chứng tỏ bản lĩnh trượng phu bằng cách "lên" liên tục nhá bác!

Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
PhanLGL nói:
hieungan nói:

Ơ lạ thật. nguwoif ta ko thích mà Ông lại kéo ra đây làm giề.
cho về vị trí đi ong TD ơi.

Rõ ràng TĐ sai rồi, trích dẫn bài mà chả hiểu mô tê chi cả! Trâu vui ra xin lỗi bác Múc nhá!

Tập Lái
1/9/10
8
0
0
Cái này là em đóng góp nha
Không phải a chương chôm nick nữa đâu.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
Cảm ơn sự đóng góp của bác, cái tên là cái chung, anh em từ ngày đầu đã đặt như thế, trong vòng mấy năm qua chẳng ai có ý kiến và chẳng ai nghĩ sẽ thay đổi...JSG không phải là CLB Jeep của OS bác nhá. Vui lòng tìm lại thông tin đâu đó đã nêu rõ quan điểm này.

Hạng B1
2/9/10
78
0
0
HN - TP.HCM
CN rùi dauphu quên show 4 quả vỏ xe mới coóng của bác múc rồi. binhbeer ra xin lỗi cuongdong di kaka