Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
11/1/06
62
0
6
RE: Chưa có thông tin test Innova: Lạ nhỉ?!

Từ hôm qua tới giờ tôi vẫn chưa hiểu được tại sao các bác có thể có thông số về mứ tiêu hao nhiên liệu của Innova nhanh như thế.

Xe Innova có đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu (1 nét độc đáo), hay là

Các bác ước tính khi lái trên đường.

Nếu ước tính thì khó nói lắ. Phải có đo lường đàng hoàng. Ước tính sẽ cho sai số và kết quả rất khác nhau.

Mong các bác giúp cho thông tin.

Thân mến.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: Awake

chưa chắc đã xuống giá đâu các bác. xe mà bán chạy là hãng sẽ không bớt giá mà thậm chí còn tăng giá ấy chứ.

Dù xe có xuống giá hay lên giá thì em đoán chắc rằng số lượng xe bán ra của VMA cũng ảm đạm như năm 2005 thôi...

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Dreamliner
Từ hôm qua tới giờ tôi vẫn chưa hiểu được tại sao các bác có thể có thông số về mứ tiêu hao nhiên liệu của Innova nhanh như thế.
Nếu ước tính thì khó nói lắ. Phải có đo lường đàng hoàng. Ước tính sẽ cho sai số và kết quả rất khác nhau.
Thân mến.
Mới ước lượng thôi bác ạ... Inno ăn xăng ko ít hơn Zace... trung bình 8-9lít/100km

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Trích đoạn: Dreamliner

Thân mến.

Nó có đồng hồ báo trên mặt táp lô bác ạ.

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

Innova chạy trên đường tiêu chuẩn (60km/h) tiêu hao 6,7 lít/100km, chạy thực tế trên đường tại Việt Nam cỡ khoảng 8,5 lít/100 km vì có động cơ VVT-i. Tuy nhiên thông thường người ta thường tính 10 lít/100 Km (để các pác tài xế có cái để mà ăn).

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Mới ước lượng thôi bác ạ... Inno ăn xăng ko ít hơn Zace... trung bình 8-9lít/100km

Innova máy 2.0 mà lại tiết kiệm hơn Zace 1.8 à các Pác?

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Trích đoạn: innova

Innova chạy trên đường tiêu chuẩn (60km/h) tiêu hao 6,7 lít/100km, chạy thực tế trên đường tại Việt Nam cỡ khoảng 8,5 lít/100 km vì có động cơ VVT-i. Tuy nhiên thông thường người ta thường tính 10 lít/100 Km (để các pác tài xế có cái để mà ăn).
===> Lìu tìu quá bác ợ.

Hạng B1
20/12/05
71
0
0
53

VVT-i là hệ thống điều phối van biến thiên thông minh tức là hệ thống này có thể điều chỉnh thời gian đóng mở các van nạp và xả của xi lanh làm tăng khả năng đốt cháy tối đa hỗn hợp khí - nhiên liệu, tối đa hoá công suất giúp tiết kiệm nhiên liệu. (khi van xả mở ra xả gần hết hỗn hợp khí - nhiên liệu thì van nạp đã cho nạp hỗn hợp khí mới và van xả bị đóng lại làm cho các hỗn hợp còn dư lại bị đốt cháy hết)

Công dụng của VVT-i
Tăng Công suất động cơ
Tiết kiệm nhiên liệu
Thải khí sạch hơn (vì nhiên liệu được đốt cháy hết)

Tập Lái
16/1/06
3
0
0

Bác innova cho em hỏi với: theo em biết thì hệ thống cam xe được dẫn động bằng cốt máy, vậy hệ thống VVT-i nó can thiệp vào thờn gian đóng mở như thế nào ạ. Bởi em hiểu nôm na là nếu thay đổi thời gian đóng mở van như bác mô tả thì phải thay đổi số vòng quay của trục cam so với trục cốt máy...[8|]

Status
Không mở trả lời sau này.