Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
Chào cả nhà,
Em ở HCM, vừa mua 1 căn hộ chung cư đã có sổ hồng ở Bình Thạnh.
Lần 1 (bên dịch vụ) nộp hồ sơ do có chút sai sót nên được trả về điều chỉnh. Sau đó, nộp lại thì Văn Phòng Đăng Ký Đất Đai TPHCM Chi Nhánh Q.Bình Thạnh nói đang giãn cách xã hội, đợi hết 14/06/2021. Ngày 15/6/2021 đi nộp tiếp thì nói đang giãn cách đợt 2, đợi hết 15 ngày nữa nhận hồ sơ lại.
Có anh chị nào gặp trường hợp như vậy ko (ở Bình Thạnh hay khu vực khác)? Theo quy định thì phải sang tên trong 30 ngày chứ em bị phạt. Chưa kể rủi ro tranh chấp khi công chứng mua bán mà chưa sang tên.
Không lẽ còn giãn cách là VPDKDD không làm việc ạ? Trong khi ngân hàng, siêu thị, phòng công chứng, ủy ban,...hoạt động bình thường.
Anh chị tư vấn dùm em. Cảm ơn cả nhà.

Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Tháng 4 năm trước mình cũng bị hoãn 1 lần.

Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Em bên bán , Anh mua ở tận Đà Lạt , em lấy số đt văn phòng thỉnh thoảng alo kiểm tra, Ok rồi alo Anh mua xuống. Thấy bình thường mà, hay em vô tâm ko để ý mấy vụ này, Bác cứ alo số đt trên thông báo hỏi thử nếu ko yên tâm.

Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
Em bên bán , Anh mua ở tận Đà Lạt , em lấy số đt văn phòng thỉnh thoảng alo kiểm tra, Ok rồi alo Anh mua xuống. Thấy bình thường mà, hay em vô tâm ko để ý mấy vụ này, Bác cứ alo số đt trên thông báo hỏi thử nếu ko yên tâm.
em bên mua, trả hết tiền mà chưa sang tên sổ nên em mới lo ấy chứ. Đi làm tích cóp được ít tiền mua đc căn hộ nhỏ nên em xót ruột lắm. Cảm ơn cả nhà đã tư vấn.