Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
Vũng Tàu đang bị hay sao ấy . Con của bạn e, 2 anh em đều đang điều trị sxh

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Cháu hôm nay khoẻ nhiều rồi, nhẹ cả người. Cũng bớt lo đi. Thật ra nửa đêm ói mửa liên tục, bs đẩy đi vô thở máy làm mình hoảng. Hơn 4h sáng Ba e gọi. Mà lần nào cũng vậy, ổng gọi 1h sáng nói Ông Nội mất, 9h tối nói Bác mất.... Nên thấy dt ổng gọi lúc gần 5h sáng là mình linh tính ko hay rồi. :D
Một lần nửa cảm ơn bác Bslainon và ngoctieutu hổ trợ lúc đang rối! Nếu ko có trao đổi thì chắc e đã chuyển viện lên đây rồi.

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Cháu hôm nay khoẻ nhiều rồi, nhẹ cả người. Cũng bớt lo đi. Thật ra nửa đêm ói mửa liên tục, bs đẩy đi vô thở máy làm mình hoảng. Hơn 4h sáng Ba e gọi. Mà lần nào cũng vậy, ổng gọi 1h sáng nói Ông Nội mất, 9h tối nói Bác mất.... Nên thấy dt ổng gọi lúc gần 5h sáng là mình linh tính ko hay rồi. :D
Một lần nửa cảm ơn bác Bslainon và ngoctieutu hổ trợ lúc đang rối! Nếu ko có trao đổi thì chắc e đã chuyển viện lên đây rồi.

Chúc mừng cháu anh.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.290
113
SXH năm nào cũng có cho nên phải cẩn thận cho bản thân và gia đình, nhưng một trận dịch mà nhớ đời hồi bao cấp mà đứa bé hàng xóm bị thiệt mạng là gia đình sử dụng phấn rôm gặp phải phấn giả có warfarin cháu chết mà không biết tại sao?
Chắc bác nào 6X, 7X biết vụ này.
https://plo.vn/suc-khoe/dinh-duong/tham-hoa-phan-rom-1981-212054.html

Hạng B2
25/8/11
314
2.300
93
sxh kinh lắm, hồi khoảng lớp 4 e bị, đưa vô bv, hôm sau sáng sớm mẹ e vào không thấy e đâu, y tá nói đẩy xuống phòng săn sóc đặc biệt rồi, bả tá hỏa. Xuống đó nằm 1 tuần có 1 e ra đi. Sáng nào cũng chích 5 đầu ngón tay thử máu, con nít thì khóc suốt. Cảm giác thật bực bội.

Cháu e thì xuất huyêt tím hết cả người, cả nhà khóc bù lu bù loa, chuẩn bị ... Nhưng rồi lại qua khỏi.

Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
SXH năm nào cũng có cho nên phải cẩn thận cho bản thân và gia đình, nhưng một trận dịch mà nhớ đời hồi bao cấp mà đứa bé hàng xóm bị thiệt mạng là gia đình sử dụng phấn rôm gặp phải phấn giả có warfarin cháu chết mà không biết tại sao?
Chắc bác nào 6X, 7X biết vụ này.
https://plo.vn/suc-khoe/dinh-duong/tham-hoa-phan-rom-1981-212054.html
- Trận dịch SXH năm 75 đã khiến gia đình mình mất 3 người. Một chị kế, và 2 người em kế mình. Sau đó mình và đứa em trai cũng dính. Nhưng may mắn là qua được. Nhớ lại những ngày đó...quả là kinh khủng. Chỉ chưa đầy 2 tháng, 1 người Mẹ mất đi 3 đứa con.....

Hạng B2
7/10/14
259
7.176
93
40
Bình tỉnh. Rối lên là quyết định ko chuẩn. Mềnh nói rất nhiều lần trên này. Quan trọng nhất là bs giỏi, chứ ko phải bv giỏi.
Hôm nay mới có thời gian vào OS, chắc con anh Xanh ổn rồi. Nhi ĐNai làm khá tốt trong các BV vệ tinh quanh tpHCM nên các anh an tâm.
Sẵn đây cũng báo các anh là ngoài BVNDoi thì 3 BV Nhi đồng ở tpHCM cũng biết chữa bệnh SXH. Tuy nhiên mùa này vào Nhi đồng hơi bất tiện vì bệnh đông lắm. Các anh thông cảm.
View attachment 1962993
Chào anh @ngoctieutu anh @dcv, em có việc nhờ 2 anh xem có thể giúp được không.
Nhóc em 3 tháng, tối qua đi khám ở Nhi Đồng Thành Phố. Bác sĩ yêu cầu nhập viện và chẩn đoán viêm phổi. Hiện nằm ở tầng 4 NĐTP, khuya qua và sáng nay có chích 2 mũi thuốc. Cháu ho nhiều và không ngủ được. 2 anh có quen anh Bác sĩ nào trong Nhi Đồng Thành Phố nhờ xem giúp trường hợp con em đuọc không ạ. Cảm ơn 2 anh.
Con em tên Nguyễn Trung Nguyên sdt vo em 0917527524. Số em 0916970101
Chữa Sốt xuất huyết cho trẻ

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/6/19
31
1.101
96
Chào anh @ngoctieutu anh @dcv, em có việc nhờ 2 anh xem có thể giúp được không.
Nhóc em 3 tháng, tối qua đi khám ở Nhi Đồng Thành Phố. Bác sĩ yêu cầu nhập viện và chẩn đoán viêm phổi. Hiện nằm ở tầng 4 NĐTP, khuya qua và sáng nay có chích 2 mũi thuốc. Cháu ho nhiều và không ngủ được. 2 anh có quen anh Bác sĩ nào trong Nhi Đồng Thành Phố nhờ xem giúp trường hợp con em đuọc không ạ. Cảm ơn 2 anh.
Con em tên Nguyễn Trung Nguyên sdt vo em 0917527524. Số em 0916970101
View attachment 1966487

Ý anh là Nhi đồng TP mới xây ở Bình Chánh? nếu đúng ở đó thì mình có quen biết Tân--TP HC TH...

Mà,cụ thể ra sao,giờ này thế nào?

Cũng phải biết rằng,đa phần với các bác sỹ thì họ thường ..Bình tĩnh.. hơn người nhà bệnh nhân.Nên cũng phải nắm bắt tình trạng của bé ra sao trước khi nhờ vả tới Bác sỹ..?

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
nguy hiểm quá :(
con em thì nhỏ tới giờ toàn sốt rồi tự hết
chỉ sợ lúc bị SXH lại chủ quan