Hạng B2
16/9/19
134
153
43
Bình Thạnh, HCM
Đọc thấy các bác đi mà hồi tưởng thích quá, em chưa được đi nhiều vì còn điều kiện và công việc, nhưng Tây Bắc đi vài cung, trong nam đi vài chỗ ( em có nhóm bạn học ĐH cả trai lẫn gái trước kia cứ 1 năm tổ chức nhóm đi 1 2 lần nhưng từ khi e vào nam thì nhóm ko đi nữa), lần nhớ nhất là đi gần 1000km 5 ngày bằng xe máy cùng ny, đoạn đi từ QL1 xuống Bàu Trắng lúc gần 10h đêm qua khu đồng không mông quạnh, đoạn thì 2 bên là rừng trời mưa rất to ko có chỗ nào trú, ko có nhà dân, hôm đó em sợ quá, sau đó về kể lại thì 2 đứa đều sợ nhưng đi đường nên ko dám nói ra.
Chúc bác và gia đình thượng lộ bình an.

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng B1
10/8/14
56
37
18
47
Cung đường tuyệt vời! Manh dạng nhấn ga và phanh đi Bác. Đi nhiều thành quen, không đi bứt rứt lắm!
Hôm nay mới thi xong mà bọn nhỏ lôi hình đi chơi chuyến trước ra xem và bàn tán xem năm nay đi đâu. Ford f 2.0 24 ngày, 6500k =Hcm _Hà Giang.
Bác mang theo đồ thôi, lúc đi mang nhiều lúc về cho bớt là nhẹ xe. lịch trình vậy là kỹ rồi, lúc đi thì theo hoàn cảnh, sức khỏe mà tính. Chổ nào đẹp phải ở lâu mà chơi. Gần đến nơi đặc chổ là hay nhất, ở homestay hay ở Bản là trải nghiệm tuyệt hơn mấy ks.
Đi vui nhé.

• Like
Reactions: cuvotudi
Hạng B2
25/2/10
272
318
88
năm nào mình cũng chạy 1/2 Việt. Năm nay cố gắng làm nốt luôn.
Thực ra khi lên lịch , bận đi đi đường khác , bận về về dg khác , thì lúc về cứ như đi tham quan , về từ từ sẽ khoẻ hơn cả đi lẫn về đều Ql1A , chúc Bác mau làm nốt

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Cung đường tuyệt vời! Manh dạng nhấn ga và phanh đi Bác. Đi nhiều thành quen, không đi bứt rứt lắm!
Hôm nay mới thi xong mà bọn nhỏ lôi hình đi chơi chuyến trước ra xem và bàn tán xem năm nay đi đâu. Ford f 2.0 24 ngày, 6500k =Hcm _Hà Giang.
Bác mang theo đồ thôi, lúc đi mang nhiều lúc về cho bớt là nhẹ xe. lịch trình vậy là kỹ rồi, lúc đi thì theo hoàn cảnh, sức khỏe mà tính. Chổ nào đẹp phải ở lâu mà chơi. Gần đến nơi đặc chổ là hay nhất, ở homestay hay ở Bản là trải nghiệm tuyệt hơn mấy ks.
Đi vui nhé.
Thanks Bác , cứ tới hè là cố gắng sắp xếp thời gian dư dả cho cả nhà đi cho đã . Riết thành quen ko đi thấy nhớ những cung đường ghê . Chưa thi xong mà mấy nhỏ nhà em Cũng nôn nao quá rồi . :)

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Dạ cái đó thì chưa , phải về chứ Bác , đi luôn thì em chưa tới đẳng cấp đó :D
Về thì phải về rồi nhưng đi có thời gian thong thả muốn ghé đâu thì ghé muốn về lúc nào thì về .
Mình cũng lên kế hoạch tháng 10 này mà ko biết có thực hiện ko.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Về thì phải về rồi nhưng đi có thời gian thong thả muốn ghé đâu thì ghé muốn về lúc nào thì về .
Mình cũng lên kế hoạch tháng 10 này mà ko biết có thực hiện ko.
Tháng 10-11-12 Tây Bắc đẹp và lạnh , mình cũng thích đi mùa này kẹt mấy đứa nhỏ đi học nên toàn đi dịp hè . Chúc Bác lên kế hoạch khởi hành sớm :)

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Thích quá chủ thớt, mình rất muốn nhưng bà cả chưa đồng ý, bảo ngồi xe đường xa mệt. Chỉ đợi làm chuyến Sg-ĐN cũng được :)
Thật ra, đi bằng xe cỡ nào, hiệu gì không quan trọng bằng việc gd cùng đi với nhau, chỉ cần có xe đời mới một chút và bảo dưỡng đầy đủ là khoẻ re, chúc nhà bác có chuyến đi suôn sẻ nhé.

• Like
Reactions: PMH82 and DNG2017