Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Đạo đức giả gì nữa hả anh? Em xúc phạm anh như thế nào mà anh nói em ỉa vào anh?? Anh em nói cho vui chứ làm gì sân si quá?? Bị vợ chửi hay bị vợ cắm sừng mà gắt lên ghê thế??
Thua!! :(:(
Anh còn lôi vợ tôi ra nói cơ à? Bố mẹ anh có vấn đề gì mà đẻ ra người như anh vậy?

• Sad
Reactions: PMH82
Hạng D
26/3/15
1.332
19.576
113
Mình cũng đang lên plan cho hành trình tương tự để tham quan Tây Bắc mùa lúa chín, điểm cuối hành trình là đứng ngắm con sông Nho Quế từ Mã Pí Lèng. Chiều về thì mình định tìm hiểu và gửi xe & người đi tàu hỏa về Saigon. Ai biết vụ gửi xe này cho em thông tin và giá cả với (em đi 4c)
P/s: Topic bàn xuyên Việt, mấy anh bên chên mở thớt riêng hay pm riêng nhau hẹn ra phố đi bộ đi. Cãi nhau 1 hồi mình ciên lòi zuột mấy anh hết bi giờ

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Mình cũng đang lên plan cho hành trình tương tự để tham quan Tây Bắc mùa lúa chín, điểm cuối hành trình là đứng ngắm con sông Nho Quế từ Mã Pí Lèng. Chiều về thì mình định tìm hiểu và gửi xe & người đi tàu hỏa về Saigon. Ai biết vụ gửi xe này cho em thông tin và giá cả với (em đi 4c)
P/s: Topic bàn xuyên Việt, mấy anh bên chên mở thớt riêng hay pm riêng nhau hẹn ra phố đi bộ đi. Cãi nhau 1 hồi mình ciên lòi zuột mấy anh hết bi giờ
Lên ngày đi nếu mình theo dc mình theo

• Like
Reactions: nghiarom
Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Thích là xe gì đi cũng tốt .Xe này mới nhỏ gọn đi ít tốn xăng và xe mới đi chỉ tiền đằy túi xăng đầy bình là alê hấp

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Đang ở Hà Giang, đường Hà Giang quanh co khúc khuỷu, chưa kể sạt đất.
Không biết chủ thớt đã đến chưa, đi Hà Giang rồi thì Tứ Đại Đỉnh Đèo chỉ là muỗi.
Chiều mới gặp em sedan cạ gầm trên đèo do đường xấu đang làm.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
hành trình đã quá. Xe nhỏ có sao đâu, quan trọng vừa với gia đình là được. Tết rồi em cũng về quê, gần xuyên việt cả đi - về gần 3,5k km bằng Morning có sao đâu, khỏe nữa là đường khác. Quan trọng chạy theo sức mình, thưởng thức cảm nhận.. theo cách của mình, cùng gia đình, con cái trãi nghiệm chuyến đi thú vị. Chúc mừng gđ bác chủ.

Hạng B1
4/3/13
64
25
8
4 năm trước, tớ cũng lái fortuner chạy từ sài gòn ra đến Đà Nẵng, 1 mình mình lái. Lái ngán + ớn luôn.
Chở cả gia đình đi. có cả đệm giường trên xe cho vợ + con + bà nằm.
Cũng đi tà tà, tầm tối tới khách sạn nghỉ, nhưng giờ nghĩ lại. đi vậy chả vui gì. cứ chạy ầm ầm. Đúng ra phải tà tà hơn nữa, mỗi nơi mỗi ghé mới sướng bác ạ.
Sau này chạy Camry và Audi, thì chưa từng muốn thử lại cảm giác phượt nữa :))
Mình mấy ngày nữa lên đường làm chuyến xuyên việt đây bác. Trước đây cũng đi rồi, giờ nghĩ đi thấy hơi ngán nhưng cũng muốn cả gia đình có chuyến đi phượt cùng nhau . Lý do khác là muốn lôi 2 ông con đi cho trải nghiệm để hiểu biết thêm về đất nước, lôi chúng nó khỏi phòng máy lạnh với các thiết bị công nghệ PS4, cellphone, laptop.... vậy nên quyết định nhấc mong lên và đi thôi bác ạ.

Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Mình chạy đi chơi thôi bạn chứ không phải tài xế gì đâu. Trước mình chạy giống bạn vì hồi đó còn trẻ máu lái xe, giờ chắc già rồi lại thích dừng ở mỗi điểm để chơi cho kĩ. Ví dụ cũng là đi Hạ Long, bác chạy xe nhiều thì chỉ nhảy lên tàu đi xong về chứ đâu có leo núi Bài Thơ được, đâu có ăn bánh cuốn chả mực được, đâu có chơi Sun World được đúng không. Mình hoàn toàn ủng hộ chạy xe xuyên Việt nếu bạn có từ 1 tháng. Anyway nếu đây là chuyến đi đầu tiên xuyên Việt của bạn thì bạn cứ đi thử đi rồi về suy nghĩ về ý tưởng của mình, biết đâu làn sau đi vui hơn. Chúc cả nhà vui vẻ!
Đồng ý với bác, nếu thực sự là đi du lịch khám phá thì nên có thời gian để trải nghiệm những điểm du lịch mà mình tới. ít thời gian quá chạy lướt thì ngoài cái mệt mỏi ra khi về nghĩ lại sẽ thấy rất tiếc vì gần như mình chỉ chạy qua chứ không biết nhiều về những nơi đó. Tuy nhiên tuỳ vào quĩ thời gian của mỗi người. Tôi cũng từng chạy xuyên Việt 3 ngày 2 đêm/ chiều nói thật về xong gần như mù tịt về những địa danh mình đã chạy qua. vậy nên tuyệt vời nhất là có quĩ thời gian 30 ngày cho hành trình SG - HN - Tây bắc - Đông bắc - SG.

Tập Lái
24/7/19
11
8
3
43
Đồng Nai
không biết bác chủ đi đi chưa, mình cũng tính thứ 7 tuần này khởi hành đi hành trình cũng giống bác chủ. nhưng nghe nói mấy bữa nay ngoài Bắc đang mưa to và sợ lở đất nên mục tiêu ra tới hà nội cho mấy đứa nhỏ thăm Lăng Bác rồi tính tiếp. Mình đi 2VC va 2 đứa nhỏ (trai 13t, gái 8t) bằng Accord 2008; hy vọng thời tiết ngoài đó tốt để cuộc đi thành công (mình dự kiến đi khoảng 15-17 ngày)