Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
bác nongdanhoclaixe đã giao đôi mắt vợ 2 santafe cho em tuning và kết quả là như thế này ,mời các bác bình lựng .

đầu tiên là gắn angel Eyes .

Chúc mừng bác nongdanhoclaixe có đôi mắt đẹp cho vợ 2.

tiếp theo là làm led đờmi .

và dây là led copy audi R8 ,hi hi :):):)

led màu đỏ & angel Eyes màu đỏ nhưng khi chụp hình em hổng biết sao lên hình maù này nữa hi hi .

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
Bác Trung cho em hỏi là muốn làm cái này phải tháo phần kính trong ra khỏi bộ đèn đúng không bác nhỉ, nhưng hình nhu là nó đúc liền, vậy thì muốn tháo ra phải cắt(bằng nhiệt) phần kính ra khỏi đèn hả bác????
Em thấy Cap làm như vậy,ko hiểu SF có phải như thế không, em cũng đang máu Angel Eyes quá

23/10/06
14.638
5.121
113
homme_ttvn nói:
Bác Trung cho em hỏi là muốn làm cái này phải tháo phần kính trong ra khỏi bộ đèn đúng không bác nhỉ, nhưng hình nhu là nó đúc liền, vậy thì muốn tháo ra phải cắt(bằng nhiệt) phần kính ra khỏi đèn hả bác????
Em thấy Cap làm như vậy,ko hiểu SF có phải như thế không, em cũng đang máu Angel Eyes quá

Bỏ vô lò nướng cho keo chảy ra, sau đó tách nó ra gắn đèn vô. Muốn dán lại thì lại phải cho vô lò nướng cho nóng, sau đó lấy ra rồi ịn nó vào để nguội là dính! :D

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
khà khà, nếu vậy thì sợ hỏng mất lớp mạ bên trong lòng đèn,cái đó mà nó rỉ và tróc đi thì đèn cứ gọi là tối om, trước SH của em cũng bị thế,hichic

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
em dùng máy sấy chỉ sấy chổ lằn keo thôi bác ạ ! khi làm xong thì chỉ sấy lại và ịn vô = ok+vô tư . em làm cũng nhiều lắm rồi cho nên tự tin hi hi nhờ em uống MILO

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
nhưng đèn Projector của SF nó lại tụt vào trong ống bác nhỉ, làm angel eyes thì có khó nhìn không ạ?
Nếu làm angel eyes ở vòng ngoài cái ống thì lại méo méo, bác đã thử gắn ở đó chưa?
Thấy thế này máu quá, bác Trung ở HN hay SG thế ạ?