Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Nhân dịp ngày nhà giáo Việt Nam 20/11, em và SuFC xin gửi lời chúc mừng nồng nhiệt nhất đến các bác SuFC đã, đang, sẽ là nhà giáo: bác 4runner, hoangnhimgia, zingger10, V1 bác chauhungvnpt, (còn bác nào nữa không nhỉ) ... Chúc các thày cô giáo và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công trong sự nghiệp trồng người.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Ừ nhỉ, cũng đã 10 năm đứng trên bục giảng. Vui có, buồn có và vui buồn lẫn lộn cũng có.

Cuộc đời đưa đẩy ta đến với nghiệp này ta vui vẻ đón nhận như là một định mệnh. Có những lúc ta tìm cách chạy trốn nó, xa lánh nó nhưng sao nó vẫn tìm đến ta?

Nhớ cái thời bước vào ngưỡng cửa đại học, ta từ chối nghiệp này mà chọn con đường khác. Rồi mãi mê trên đường đời mà ta đã chọn, ta đâu biết số phận vẫn cứ theo dỏi ta, chạy theo ta.

Có đại văn hòa nào đó đã nói "Con người luôn tìm cách chạy trốn số phận, nhưng số phận lại luôn tìm đến con người". Thế đấy, nghiệp đứng trên bục giảng của mình như trò chơi đuổi bắt, ta nào biết số phận cứ tìm đến ta như một mệnh lệnh.

Thôi thì đón nhận, lưu giữ, bồi bổ và nâng niu nó như món quà mà Thượng đế đã ban tặng.

Kính chúc các Bác, các Mợ, bà Cả các Bác làm trong ngành giáo dục sức khỏe, yêu đời, yêu nghề và hạnh phúc.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Cám ơn Cụ tịt mở thớt, ít nhiều mình cũng như Tư Chạy, đứng lớp đào tạo học viên dù i1y nhiều cũng được gọi là thầy, ý nghĩa và nhân văn lắm.
Cám ơn tất cả