Hạng B1
14/7/13
90
37
18
Đám đông kẹt xe khoảng 1000 nguoi
1000 người có khoảng 500 Smart phone
500 Smart Phone có 250 người cài Google Map
250 người có 125 mở 3G
125 người này di chuyển tốc độ rùa bò thì kẹt xe là chắc chắn.

Công nhận GPS ứng dụng được nhiều cái hay quá

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
s
View attachment 557003
"Bản đồ Giao thông Google hoạt động nhờ sự phân tích dữ liệu định vị GPS được gửi tới Google bởi số lượng lớn người sử dụng điện thoại di động. Bằng cách tính toán tốc độ của người dùng dọc theo một quãng đường, Google có thể tạo ra một bản đồ giao thông trực tiếp với thời gian thực. Google xử lý nguồn dữ liệu có vị trí của người dùng di động, và loại trừ những sự bất thường ví dụ như xe chuyển bưu phẩm khi hoạt động sẽ dừng thường xuyên hơn. Khi số người dùng đạt ngưỡng được ghi nhận ở một vị trí cụ thể nào đó, nền trên dọc tuyến phố và đường cao tốc trên bản đồ Google sẽ thay đổi màu sắc tương ứng".

Vậy người dùng (như mình) thường xuyên tắt định vị (để tiết kiệm pin), thì Google Traffic sẽ thiếu đi độ chính xác đáng kể.

Từ nay chắc phải nghiến răng mở 3G, GPS suốt 24/7 để hỗ trợ Google Map hoy :), vì mình cũng sẽ được hưởng lợi vậy!
:D
sai smartphone mo 3g lien tuc chu bac. default google luon truy cap location ke ca ko mo app. co the dieu chinh dc. voi luong Uber va Grap va taxi. em nghi no chac chan co sai google map. google map nam trum nhieu cai ra tien qua.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
s
sai smartphone mo 3g lien tuc chu bac. default google luon truy cap location ke ca ko mo app. co the dieu chinh dc. voi luong Uber va Grap va taxi. em nghi no chac chan co sai google map. google map nam trum nhieu cai ra tien qua.

Chức năng xem tình trạng kẹt xe trên Google Maps đã có ở Việt Nam

Ý mình là nói về độ chính xác. Ví dụ như cách chọn cấu hình trên, độ chính xác đã giảm đi đáng kể hoặc sẽ có sai lệch. Google đề nghị sử dụng cả GPS lẫn wifi (nôm na là có kết nối internet, vì thế 3G cũng tương đương) kết hợp với mạng điện thoại di động để có độ chính xác cao nhất. Mình chọn "Battery saving" mà lại đang đi trên đường chẳng hạn (lấy đâu ra wifi), chắc chắn dữ liệu gửi về cho Google sẽ "tệ" lắm.

Hạng B2
13/7/14
198
166
43
46
có tham khảo cũng ổn. biết đươc đoạn nao cao điểm mà né

Hạng B2
20/6/16
142
121
43
31
có bác nào test thử giờ cao điểm coi cái bản đồ nó đỏ chét hết ko?

Hạng B2
28/9/12
485
320
63
41
vũng tàu
theo em thì thấy cũng ko chuẩn lắm đâu . có lẽ cái này nó dự tính dc của tất các ngày trong tuần rùi chạy theo giờ thôi

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Google maps bên Thái dùng cái này lâu rồi, chả chính xác đâu. Nhưng em thấy từ ngày quả táo cho cài lại bản google maps chính thức này hỗ trợ nhiều thứ rất tốt cho thiết bị di động mà những hỗ trợ đó trước đây chỉ dùng được trên máy tính thôi.