Tư Vấn Đầu Tư Chung cư khổ vì airbnb

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Nhiều người vẫn còn quan điểm 1-2 người ở tốt hơn ngày nào cũng có người mới nhỉ ? Chính những người ở 1-2 người đó mới lười dọn phòng nhiều đứa vào phòng bốc mùi thấy ớn. Còn airbnb kinh doanh thì ngày nào cũng phải lau nhà dọn dẹp rác thải bụi bặm. Chả hiểu nghĩ gì mà chê airbnb chắc chưa kd bao giờ.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Nhiều người vẫn còn quan điểm 1-2 người ở tốt hơn ngày nào cũng có người mới nhỉ ? Chính những người ở 1-2 người đó mới lười dọn phòng nhiều đứa vào phòng bốc mùi thấy ớn. Còn airbnb kinh doanh thì ngày nào cũng phải lau nhà dọn dẹp rác thải bụi bặm. Chả hiểu nghĩ gì mà chê airbnb chắc chưa kd bao giờ.
Đang nói abnb ít chịu tuân theo quản lí qđ của toà nhà chứ vấn đề 1-2ng ở hay nhiều ng ở thì cũng là do ý thức. Còn việc căn hộ là chuyện của chủ nhà, nhưng đừng nói abnb ko liên quan. Khách abnb chỉ ở vài ba ngày nên sẵn sàng chơi cho đã, mình gần như tuần nào cũng call bql complain về vụ đêm 1-2h đi chơi về kê kéo làm ồn trên lầu....thử nếu khách ở dài hạn bị nhắc riết hay thậm chí làm quá gọi bên Ca phường xem họ có dám? Chủ nhà mà ko nhắc bên đám cho thuê lại thì mình cũng sẵn gọi bên Ca phường luôn chứ ngại gì...lên ktra ng ta còn thích.

• Like
Reactions: gotphieudu
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Chung cư cho thuê: khu dân cư hiện hữu, gần trường học, căn hộ diện tích nhỏ thì rất dễ cho thuê. Mình có 2 căn - khách vừa trả nhà thì cho thuê được ngay (thậm chí khách xếp hàng chờ thuê). Nhu cầu ra riêng của các cặp vợ chồng son hay có 1-2 con rất nhiều. Chung cư cao cấp, diện tích lớn, khu vực chung quanh thưa dân thì khó cho thuê là phải.
Mình có thằng em nó mua 12 căn cc bình dân để cho Thue. Lúc đó mình nghĩ trong đầu thèng này bị đien cmnr. Giờ nhìn lại thế mà hay, 12 căn cho Thue ko bao h bi trống, giá thuê tầm 7 trieu nên rất dễ cho thue, cứ khách trả nhà là lại có người Thue lien. Chua kể giá chung cư còn tăng so với lúc đầu tuy nhiên ko tăng ngon bằng những cc của cdt uy tín.

• Like
Reactions: H79
Hạng D
2/3/11
2.435
29.370
113
Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Mình có thằng em nó mua 12 căn cc bình dân để cho Thue. Lúc đó mình nghĩ trong đầu thèng này bị đien cmnr. Giờ nhìn lại thế mà hay, 12 căn cho Thue ko bao h bi trống, giá thuê tầm 7 trieu nên rất dễ cho thue, cứ khách trả nhà là lại có người Thue lien. Chua kể giá chung cư còn tăng so với lúc đầu tuy nhiên ko tăng ngon bằng những cc của cdt uy tín.
7 trieu thì mỗi căn phải dưới 1,5 tỷ, xa trung tâm, 12 căn thì xoay tua trả nhà, thue mới rồi sửa chửa vặt, giấy tờ, phường khóm... hết giờ

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng D
12/7/13
2.069
7.703
133
Hồ Chí Minh
muốn cho thuê được 7tr như khu vực q9, TĐ phải 2 tỷ
mà sau 3 năm thì đừng mong chung cư lên giá nữa
7 trieu thì mỗi căn phải dưới 1,5 tỷ, xa trung tâm, 12 căn thì xoay tua trả nhà, thue mới rồi sửa chửa vặt, giấy tờ, phường khóm... hết giờ