Tư Vấn Đầu Tư Chung cư khổ vì airbnb

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Thiếu thực tế rồi, hiện tại thử mua vài căn cc rồi tìm khách thuê đi sẽ biết cái cảnh để cả năm chẳng ma nào thuê, cc xây quá nhiều cung thừa mứa. Lúc đó bác sẽ tự vứt bỏ mớ lý thuyết ở trên để đâm vào anb rồi chờ chuyền bom thôi
Cho thuê được hay ko người ta sẽ tự biết, người ta có được đó tiền ko cần ai phải dạy, trước mắt là những cư dân đang sinh sống đang khổ sở vì airbnb

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Cho thuê được hay ko người ta sẽ tự biết, người ta có được đó tiền ko cần ai phải dạy, trước mắt là những cư dân đang sinh sống đang khổ sở vì airbnb
thực tế sờ sờ trước mắt vậy, đâu phải ai dạy ai? nhờ người mua đầu tư thì tốc độ mọc cc nhanh như nấm, nếu vì nhu cầu thực thì sao xây được nhiều cc vậy? , vì mua đầu tư nên ko ở, vì nguồn cung nhiều nên thị trường khách thuê ko thể hấp thụ kịp, cc để trống lâu thất thu và mất giá dẫn tới phải cho thuê bằng mọi hình thức. Đấy là bài học bản thân đã đúc kết được sau khi chuyền bom và thoát sạch các cục nợ này thành công đấy!

• Like
Reactions: wata and Azeroshop
Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Thiếu thực tế rồi, hiện tại thử mua vài căn cc rồi tìm khách thuê đi sẽ biết cái cảnh để cả năm chẳng ma nào thuê, cc xây quá nhiều cung thừa mứa. Lúc đó bác sẽ tự vứt bỏ mớ lý thuyết ở trên để đâm vào anb rồi chờ chuyền bom thôi
Mình đang cho thuê 4 căn đều khách thuê dài hạn hết nhé, căn Tresor đang ở call hỏi thuê dài hạn cũng thường nhé. Do chọn lựa sản phẩm và vị trí thôi, mấy căn mình chưa căn nào trống quá nữa tháng.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
<
Mình đang cho thuê 4 căn đều khách thuê dài hạn hết nhé, căn Tresor đang ở call hỏi thuê dài hạn cũng thường nhé. Do chọn lựa sản phẩm và vị trí thôi, mấy căn mình chưa căn nào trống quá nữa tháng.
Giỏi như bác lại ko nhiều, mấy group cc cho thuê e biết đợt này đang gào khóc thảm thương lắm :)

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
<
Giỏi như bác lại ko nhiều, mấy group cc cho thuê e biết đợt này đang gào khóc thảm thương lắm :)
Ham thấy ng ta mua cũng mua, ko chọn lựa sp từ đầu nghĩ sao mà ko rên. Ko dám nhận giỏi nhưng khi xuống tiền nên tìm hiểu kĩ thị trường và túi tiền.
Đừng tưởng mua mắc tiền mà ngon , qua thử Saigon Pavilon hay Lehman 8-12tỷ/căn mà ế nhệ, bán ko ai mua mà thuê giá cao chã ai muốn.

• Like
Reactions: thuto1 and H79
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
<
Chung cư cho thuê: khu dân cư hiện hữu, gần trường học, căn hộ diện tích nhỏ thì rất dễ cho thuê. Mình có 2 căn - khách vừa trả nhà thì cho thuê được ngay (thậm chí khách xếp hàng chờ thuê). Nhu cầu ra riêng của các cặp vợ chồng son hay có 1-2 con rất nhiều. Chung cư cao cấp, diện tích lớn, khu vực chung quanh thưa dân thì khó cho thuê là phải.

• Like
Reactions: sniperz and beobong
Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Chung cư cho thuê: khu dân cư hiện hữu, gần trường học, căn hộ diện tích nhỏ thì rất dễ cho thuê. Mình có 2 căn - khách vừa trả nhà thì cho thuê được ngay (thậm chí khách xếp hàng chờ thuê). Nhu cầu ra riêng của các cặp vợ chồng son hay có 1-2 con rất nhiều. Chung cư cao cấp, diện tích lớn, khu vực chung quanh thưa dân thì khó cho thuê là phải.
Căn hộ bình dân lúc nào cũng dễ cho thuê đúng nhu cầu, cccc mới đau đầu kể cả khu đông dân thì giá quá cao nên bị tèo vấn đề tỷ suất cho thuê bèo.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Rên hộ thôi bác, lỡ chạy sạch rồi cũng ko tệ lắm nhưng nếu gồng thì đến giờ ko ổn tí nào!

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Rên hộ thôi bác, lỡ chạy sạch rồi cũng ko tệ lắm nhưng nếu gồng thì đến giờ ko ổn tí nào!
Nói nôm na của các bác OS mua căn hộ cho thuê là đi làm từ thiện hay gọi là tự mình xẻo thịt mình. Trừ khi tiền túi chứ đi vay mua CH cho thuê thì chỉ ngáp, tính chơi tay không bắt giặc làm sao qua dc đám CDT.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Mình mua căn hộ và cho thuê, thấy tầm 5 năm số tiền nhân gấp đôi (ít hoặc hơn chút). Mua căn hộ đóng theo tiến độ dễ thở hơn mua đất. Mua căn hộ có vay Ngân Hàng thì số tiền lãi vay phải thấp hơn số tiền cho thuê đc hàng tháng (mình trả nợ gốc). Không thu lời nhanh như mua đất nhưng nhẹ đầu (thật ra đâu có ngay 1 cục tiền đâu mà đi mua đất). Mua là động lực để kiếm và tiết kiệm tiền. Khi cần thì: 3 căn nhà nhỏ đổi 1 căn nhà to.

• Like
Reactions: jolie2002