Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com
Tình hình là em đang tìm hiểu mấy cái dự án bên Q2 thì nhận thấy 2 cái dự án này sao rẻ quá. Em nghĩ do vị trí và tái định cư. Hiện e đang nhắm mua một căn (<800tr) thì 2 dự án này được ko ah. Nếu ko thì tiện đây các bác có thể tư vấn e dự án nào được với tầm giá này ah ? E thì cũng chỉ cần 2 phòng ngủ và ko cần diện tích lớn lắm và chỉ ở một mình thôi ah (khu vực quận 2 hoặc lân cận Q.1). Cảm ơn các bác đã đọc vì e hoàn toàn mù thông tin về những dự án này nên mong các bác góp ý :):)

Hạng C
9/5/11
591
1
0
47
Nếu <800/căn thì rẻ quá...Có phải mấy cái chung cư màu xanh xanh thấp thấp phía bên phải đường xuống phà Cát lái không bác?

Hạng B1
7/10/11
51
0
8
43
Chung cư rẻ quá bác cẩn thận nó sẽ sớm xuống cấp đó, nhất là với cách sinh hoạt hiện nay của dân VN đa phần là của chung sẽ k cần giữ!
Em hiện cũng đang ở CC nhưng em may mắn chon được cái vận hành 5 năm rồi mà vẫn còn như mới!
Chúc bác kiếm được căn vừa ý mà giá cả lại hợp lý như vậy!

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
@ Bác Chủ thớt, tính mua ở hay mua để đầu tư ?
Chung cư Thạnh Mỹ Lợi rẻ là vì 2 yếu tố :
1. Chung cư tái định cư 4 lầu không thang máy, và là chưng cư cuối cùng của thành phố HCM không có thang máy :) hơn nữa gần liên tỉnh lộ 25B xe cont chạy cả ngày, bác có đi qua khu này nhớ đi đường Nguyen Thi Dinh cho lành nhé !
2. Dân trí thấp : do tái định cư các bác ở Thủ Thiêm về đây nên tâm lý người mua chung cư để ở như bác rất là ngại, nên ai đến nhìn thấy cũng oải và chạy luôn bán hoài không ai mua nên rẻ :) giấy tờ thì chưa ra sổ chỉ mới hợp đồng ủy quyền.

Em có nghe nói mua lại xuất tái định cư thì chắc phải gần chục năm mới có giấy chủ quyền nhà. Nhà nước cố tình làm vậy để tránh việc mua đi bán lại xuất tái định cư.

Mua ở thì OK, nhưng cầm cố, bán, hay cho thuê (chủ thuê cần công chứng là thua).
Chúc bác sơm an cư.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
gatre76 nói:
@ Bác Chủ thớt, tính mua ở hay mua để đầu tư ?
Chung cư Thạnh Mỹ Lợi rẻ là vì 2 yếu tố :
1. Chung cư tái định cư 4 lầu không thang máy, và là chưng cư cuối cùng của thành phố HCM không có thang máy :) hơn nữa gần liên tỉnh lộ 25B xe cont chạy cả ngày, bác có đi qua khu này nhớ đi đường Nguyen Thi Dinh cho lành nhé !
2. Dân trí thấp : do tái định cư các bác ở Thủ Thiêm về đây nên tâm lý người mua chung cư để ở như bác rất là ngại, nên ai đến nhìn thấy cũng oải và chạy luôn bán hoài không ai mua nên rẻ :) giấy tờ thì chưa ra sổ chỉ mới hợp đồng ủy quyền.
Gặp trùm Thạnh Mỹ Lợi rồi.

Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
Nếu mua bác mua Block C1, C2 15 tầng có thang máy. Với giá tầm 12 - 13,5 triệu/m2. Em thấy chung cư Thạch Mỵ lợi ok đó bác. Căn có sổ hồng rối đắt hơn chút. Phí quản lý thấp, chỗ giữ xe ok, thiết kế khá thoáng, hành lang rộng, nhà trẻ học phí rẻ lắm...( thông tin em biết vì có ông chú ở đấy ), bác cứ chạy xuống xem rối quyết định.

Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com
Hồi sáng nay em mới chạy qua xem thử, đúng là chán thật, đường đi thì mấy anh chạy container bóp còi inh ỏi, mặt đường thì xuống cấp. Chạy vào trong thì thấy cỏ mọc cao cũng phải hơn 20cm (tòa nhà 15 tầng), mấy khu 5 tầng thì dân cư tạp nham, họp chợ, bán hàng tràn ra cả ngoài đường, "phía góc xa xa lại có nhiều thanh niên thi nhau lấy kim châm vào tay nhưng gương mặt lại tỏ ra thỏa mãn, các cụ già thì cởi trần bình thản ngồi đánh cờ, dười ánh nắng chói chan, từng hình rồng phương lại nổi lên thêm phần kiêu hãnh" (cái này em nói chơi cho vui thôi :D:D) em đi một vòng rồi cũng vội vàng ra đi ko hẹn ngày trở lại. E cũng có vào hỏi e sale thì được biết giá rẻ nhất là căn tầng 4 của block 5 tầng khoảng 550tr, cứ xuống mỗi tầng thì giá tăng thêm khoảng 50-60tr. Em ko nghĩ khu này mới nhận nhà hồi năm 2008, nhìn như sử dụng cũng 15 năm rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.