Tập Lái
10/5/17
2
0
1
34
Isuzu có tổ chức cho lại thử không bác. Em muốn sờ tận tay xem như nào chứ review độ tiết kiệm nhiên liệu thì thấy quá ổn rồi.
Bác có thông tin thì cho em với ạ. Em cũng đang tìm hiểu để mua chiếc xe chạy dịch vụ

Tập Lái
7/3/14
15
0
1
Xe bền và tiết kiệm nhiên liệu là ưu tiên lựa chọn hàng đầu của iem :D

Đầu tư chạy dịch vụ chọn Isuzu em thấy khá ổn. Ông Anh chung công ty khen mấy con Isuzu ngoài tiết kiệm ra thì máy móc cũng tốt lắm. Ít bị xuống so với cùng dòng cùng thời.

Tập Lái
30/5/14
11
2
3
34
Bác làm như đường VN mình đâu cũng cao tốc. Em vừa đi con D-MAX về phê lòi. Mỗi tội xe thằng bạn nên em không có hình ảnh để khoe :D

Nhưng có đúng là như vậy không bác. Bán tải phải chở thêm hàng ngồi nó mới êm. Lạ thật haha.

Tập Lái
17/4/14
30
0
6
Đầu tư chạy dịch vụ chọn Isuzu em thấy khá ổn. Ông Anh chung công ty khen mấy con Isuzu ngoài tiết kiệm ra thì máy móc cũng tốt lắm. Ít bị xuống so với cùng dòng cùng thời.
Phương thức bảo hành mới nữa kìa.

Hạng B2
13/4/14
113
3
18
"Bởi vì động cơ dầu có hiệu suất nhiệt (Thermal Efficiency) cao hơn xe máy xăng. Chính xác là cao hơn xe máy xăng gấp rưỡi. Xe chạy xăng thì hiệu suất nhiệt rơi vào khoảng 25-32%. Còn xe chạy dầu thì con số này lên đến 46%."

Khác biệt nằm ở đây 1.5 lần cơ mà. Nhờ xem bài này nên bắt đầu có cảm tình với mấy em máy dầu của Isuzu rồi đấy.

D-MAX với MUX thì MUX êm và cách âm tốt hơn các bác nhỉ.

Tập Lái
25/4/14
13
1
3
Bác làm như đường VN mình đâu cũng cao tốc. Em vừa đi con D-MAX về phê lòi. Mỗi tội xe thằng bạn nên em không có hình ảnh để khoe :D

Ra Long Thành Dầu Dây test là thấy khác biệt với khi chạy D-MAX trong thành phố ngay.

Hạng B2
23/3/13
161
6
18
Kết quả là trong chuyến Hành trình lái xe an toàn và Tiết kiệm nhiên liệu Isuzu Diesel Challenge 2017 vừa qua, những dòng xe sử dụng động cơ dầu 2.5L và 3.0L của Isuzu đã gây ngạc nhiên với mức tiêu hao nhiên liệu trung bình lần lượt là 3,0 lít/100 km và 3,1 lít/100 km.

Mức tiêu thụ nhiên liệu trên khi thực tế tôi nghĩ chỉ 2/3 thôi

Hạng D
9/5/16
1.182
3.654
113
124
Em đang đi bán tải hộp số AT, trung bình toàn hơn 8 lít/100km, hỏi mấy tài xế cũng chạy xe bán tải thì nói ít nhất cũng hơn 7lít/100km.