Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
E chán cái trò cổ tức tiền mặt lắm rồi, có như ko.
Tks lời chia sẻ của bác, chắc e ko giải ngân e nó được rồi
Ko có chi pác, như phương châm ban đầu, trên đây là nơi chia sẽ thông tin, phân tích và xa hơn nữa tìm đc "bạn" đồng mua 1 con cp nào đó, trong khoản thời gian nào đó; loại bỏ cảm giác cô độc, 1 mình chống lại mafia. Còn việc quyết định mua hay ko mua, bán hay ko bán là tùy thuộc vào mỗi cá nhân. Suy cho cùng lợi nhuận thì cá nhân pác ấy hưởng trọn, thua lỗ thì cá nhân pác ấy cũng phải gánh chịu, chứ ko có ai chia sẽ !

Tập Lái
21/4/16
6
114
28
Index hôm nay xanh, cuối tuần này chắc tài khoản của đa số các bác đều bớt âm và lời nhiều hơn hôm qua rồi nhỉ.
Mưa gió lạnh lẽo quá, mời các bác hớp ngụm trà cùng xem lại và cơ cấu danh mục cho tuần sau....

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
1 bài viết về tổng hợp thị trường phiên 18/8, bài viết khá chính xác, cung cấp cái nhìn khách quan về tt chung.
Nhìn chung tt giống như anh Cọp đã nói ở còm trên, khá mông lung và tiềm ẩn nhiều rủi ro. Theo quan điểm cá nhân thì e thấy nếu thứ 2 có giá xanh thì chốt ngay, thời điểm này khả năng chốt non sẽ thấp hơn là bán trên đỉnh nên nếu có chốt non cũng ko tiếc, còn đỡ hơn là nhìn tt đỏ lòm như phiên thứ 5 vừa qua.
http://vneconomy.vn/chung-khoan/chung-khoan-chieu-188-don-ha-vpb-20170818045925331.htm

Riêng con DLG thì 2 phiên 17-18/8 đã tạo được 1 ngọn nến HOÀN HẢO(thân ngắn bóng dài và toàn bộ cây nến nó bao phủ hết tất cả các cây nến trước đó, cây nến này còn đẹp hơn cây nến ngày 23/6 rất nhiều, có thể xem diễn biến sau ngày 23/6 để ước lượng diễn biến tiếp theo của em nó), có thể nói đây là cây nến đẹp nhất trong tất cả các thể loại nến, nó báo hiệu phiên mua vào và diễn biến tiếp theo là PHI. Tuy nhiên đây chỉ là lý thuyết về nến nhật, nó ko đảm bảo 100% sẽ đúng nên chỉ mang tính tham khảo, dù sao đây cũng là tín hiệu rất tốt để hy vọng vào 1 vài phiên tăng mạnh của DLG(nếu ko bị Mr Thị trường kéo xuống thì khả năng em nó phi là rất cao).
https://banggia-hn.vndirect.com.vn/chart/?symbol=DLG

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Sáng thứ hai ATO se khớp giá Ce - DLG !? Ý Anh Cộp vẫy phải kg Anh !? Và các Anh !? :p
Nice Wk !

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Sáng thứ hai ATO se khớp giá Ce - DLG !? Ý Anh Cộp vẫy phải kg Anh !? Và các Anh !? :p
Nice Wk !
Em thì chỉ mong miễn sao T+3 có lời là được ( em mới vô hôm qua). Chứ nó bốc đầu sớm quá, mấy bác ăn hết, đến phiên em bị cú hồi mã thương thì tội em lắm đó!:p ( Vui thôi chứ con này đang hy vọng lắm!):)

Tập Lái
21/4/16
6
114
28
Em thấy bài này khá hay nè các bác
http://cafef.vn/nguyen-nhan-nao-khien-ta-sinh-ra-la-de-that-bai-trong-dau-tu-20170809111720984.chn

"........ Nếu bạn cho rằng mình phải kiếm lợi nhuận lớn và đều đặn hàng tháng để trang trải mọi chi phí cũng như có một cuộc sống đa mơ ước thì đấy là kỳ vọng không thực tế. Mọi cơ hội đầu tư đều có tính thời điểm, bạn chỉ có thể thu được những khoản lợi nhuận đột biến ở những thời điểm nhất định.

........Những người có thể coi đầu tư là một nghề để kiếm sống đều cho rằng mục tiêu ban đầu không phải là làm giàu một cách nhanh chóng mà chính là tối thiểu hóa những thua lỗ, tích lũy dần lợi nhuận cho đến khi đủ lớn để có đặt cược lớn nhất có thể nhằm thu được những khoản lợi nhuận đột biến"

Đọc để tự an ủi lúc tài khoản bị âm...

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Em thì chỉ mong miễn sao T+3 có lời là được ( em mới vô hôm qua). Chứ nó bốc đầu sớm quá, mấy bác ăn hết, đến phiên em bị cú hồi mã thương thì tội em lắm đó!:p ( Vui thôi chứ con này đang hy vọng lắm!):)
em dự là t2 t3 nó hồi 4.4 xong thì xẹp...sáng t4 chứng khả dụng bác về ấp tiếp nhen !
ps: hù chút chơi ! :D:D:D

• Like
Reactions: RangerOne