Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Em thấy bài này khá hay nè các bác
http://cafef.vn/nguyen-nhan-nao-khien-ta-sinh-ra-la-de-that-bai-trong-dau-tu-20170809111720984.chn

"........ Nếu bạn cho rằng mình phải kiếm lợi nhuận lớn và đều đặn hàng tháng để trang trải mọi chi phí cũng như có một cuộc sống đa mơ ước thì đấy là kỳ vọng không thực tế. Mọi cơ hội đầu tư đều có tính thời điểm, bạn chỉ có thể thu được những khoản lợi nhuận đột biến ở những thời điểm nhất định.

........Những người có thể coi đầu tư là một nghề để kiếm sống đều cho rằng mục tiêu ban đầu không phải là làm giàu một cách nhanh chóng mà chính là tối thiểu hóa những thua lỗ, tích lũy dần lợi nhuận cho đến khi đủ lớn để có đặt cược lớn nhất có thể nhằm thu được những khoản lợi nhuận đột biến"

Đọc để tự an ủi lúc tài khoản bị âm...
túm váy lại : liều...ăn nhìu hen bác ! :p

Hạng C
3/1/10
848
7.212
93
Riêng con DLG thì 2 phiên 17-18/8 đã tạo được 1 ngọn nến HOÀN HẢO(thân ngắn bóng dài và toàn bộ cây nến nó bao phủ hết tất cả các cây nến trước đó, cây nến này còn đẹp hơn cây nến ngày 23/6 rất nhiều, có thể xem diễn biến sau ngày 23/6 để ước lượng diễn biến tiếp theo của em nó), có thể nói đây là cây nến đẹp nhất trong tất cả các thể loại nến, nó báo hiệu phiên mua vào và diễn biến tiếp theo là PHI. Tuy nhiên đây chỉ là lý thuyết về nến nhật, nó ko đảm bảo 100% sẽ đúng nên chỉ mang tính tham khảo, dù sao đây cũng là tín hiệu rất tốt để hy vọng vào 1 vài phiên tăng mạnh của DLG(nếu ko bị Mr Thị trường kéo xuống thì khả năng em nó phi là rất cao).
https://banggia-hn.vndirect.com.vn/chart/?symbol=DLG

Thân dài bóng ngắn chứ bác, nếu lịch sử lặp lại thì hôm nay CE, kể cả mai CE cũng không bán nhỉ :D

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
25/4/06
786
1.842
93
Có bác nào giữ TDH không, từ tuần trước tới giờ khoẻ quá nhỉ, chấp TT luôn :)
Ko còn giữ, em đã bán hết TDH hôm t6 vừa qua ! Đạt lời như kỳ vọng 10%, nếu để đến hôm nay bán chắc lợi nhuận sẽ cao hơn, tuy nhiên TT trong thời buổi này biến động khó lường nên đc như vậy em cũng mừng, đạt kỳ vọng là em cho đi thậm chí non non 1 chút em cũng tiễn !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Đúng là khi chỉ số chung giảm thì khó kiếm ăn thật!:D DLG lại làm cho anh em không vui nữa rồi!:p
Em vẫn còn trung thành với con OGC dù buổi sáng đã lên lịch bán rồi nghĩ sao lại liều nắm tiếp!:)