Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Các pác thấy sao ? Chứ sáng nay, em có cảm giác TT buôn bán lèo tèo quá ! Tổng giá trị 2 sàn chưa đầy 2.500 tỷ !
TT lèo tèo như những nhận định gần đây.
Cơ bản đoạn này giá xanh là bán và hạn chế mở mua mới cho an toàn. Margin chắc chắn phải hạ xuống = 0
E đang canh bán BID DLG BMP.
Mới nhập 3k HAI giá gần FL

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Cơ bản đoạn này giá xanh là bán và hạn chế mở mua mới cho an toàn. Margin chắc chắn phải hạ xuống = 0
Đúng rồi đó pác ! Giai đoạn này thì em áp dụng chiến lược mua đỏ bán xanh, tuần trước em cũng đã hạ margin đến mức tối thiểu (hiện tại chưa thể đưa margin = 0 được do còn bị kẹp con BID !) Cộng vào đó đang vào tháng 7 âm lịch, phần nào cũng ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý đa phần nhà đầu tư người Việt mình

• Like
Reactions: NgoLan
Hạng C
9/4/08
683
382
78
Em ít tiền, theo chung với Bác HAI 1.5K giá FL

• Like
Reactions: NgoLan
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em nghĩ các pác nhập con HAI cũng hợp lý vì chơi con này thì "1 bước lên trên trời hoặc xuống..." Cần phải có sự bức phá, chứ cứ sàn sàn thì cũng chỉ đủ tiền chợ cho vợ mà thôi ! Đó cũng là lý do em đu theo 1 con hiện đang chuẩn bị trả cổ tức khủng ! Em cũng cần sực bức phá (nếu sự đặc cược của em đúng) hoặc phá sản (nếu là sai) !

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Thị trường giảm dần đến mốc 760 thì bảng điện tử của em các mã sáng đỏ liên tục, chứng tỏ trading mạnh, điềm báo đáy chăng ?

• Like
Reactions: AeroKid
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Sau khi chuyển sàn từ HNX vào HSX, con VND hôm nay nằm sàn, có pác nào biết tại sao ko ? Hay là do hết tin chuyển sàn thì VND cũng hết thời luôn ?