Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
VE9 có gì hấp dẫn mà bác xúc vậy?? thông não cho e tí để e tăng lực cầu giúp bác hihi
Chia cổ tức 60% bằng tiền mặt (1 cổ phiếu nhận 6.000đ), ngày giao dịch không hưởng quyền vào 29/8. Giá hiện tại của em nó 13.4 => tiền thực nhận của nhà đầu tư là gần 40% sau khi trừ thuế. Tuy nhiên, pác Linh (hiện là Chủ tịch HĐQT bên LiOA) kim Chủ tịch HĐQT của VE9, đăng ký bán hơn 1tr700 cp phiếu VE9 (khoảng 13.81%) từ 11/8-08/9. Em thấy bài này giống con PPI (con mà nhờ pác Cọp chỉ điểm mà em có lời kha khá) nên nhảy vào múc từ từ, chờ xem thông tin pác Linh bán giá bao nhiêu 1 cp.

Còn thông tin ngoài luồng thì pác Linh đã thỏa thuận 1,7tr cp cho 2 nhà đầu tư vừa bỏ tiền thâu tóm 2 khách sạn của VE9 tại Nha Trang. Về phía pác Linh, pác ấy có lời từ việc mua và bán 1,7tr cp của VE9. Về phía 2 nhà đầu tư vừa mới bỏ ra gần trăm tỷ ra mua 2 cái khách sạn, sau khi nhận được lượng cp chuyển nhượng từ pác Linh thì nhận được cổ tức 60%, bù qua xớt lại thì 2 nhà đầu tư mua được 2 cái ks với giả rẻ hơn thị trường

Trên đây là thông tin chính thống và tin+phân tích ngoài luồng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Công nhận vô con DLG này hại não quá các bác!:D Em đợi gần cuối giờ đợi tín hiệu rõ ràng rồi mua cao tí cho yên tâm ( 4.13). Không ngờ mới vô phiên ATC em nó tuột luốt xuống 4 làm xây xẩm mặt mày luôn!:eek: Ai biết chỉ vài mươi giây sau cuối lệnh vô đập một phát vọt tím trần luôn!:p Xém tự chửi mình ngu!:)

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Xong, kết tuần, 2 ngày nay bù qua xớt lại xem như chưa hề có cuộc chia tay.
Cái có lớn nhất ở tuần này chính là XÚC CẢM. Nó khiến chứng sĩ phải nghiện và cuồng vì nó.
Phải đó bác! Em mới bập vô món này 2 tháng nay mà giống như nghiện vậy!:)
Chúc tất cả các bác trên đây tuần sau sẽ bội thu! Và có nhiều chia sẻ quý giá cho các bác vô sau như em!:)

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Ý chính: tuần sau hồi thì ai có lời nên thoát hàng, phải đưa tài khoản về tiền mặt bớt hoặc giảm tối đa margin. Sắp tới không có thông tin hổ trợ gì, tình hình kinh tế xã hội trong ngoài nước có nhiều vấn đề tác động tiêu cực đến chứng khoán, nên tốt nhất nên hành động theo ý chính bên trên

Xét ở góc độ dòng tiền vẫn đang sẳn sàng lao vào khi có cơ hội, tuy nhiên nđt khá thận trọng, ví như cá lao lên đớp mồi rồi lại lặn xuống...nên ăn t+ được cũng khó, giảm thì không đến nỗi âm nhiều vốn nếu đang ôm những cp đã được chọn lựa kỹ và không có xu hướng downtrend dài hạn. Việc kiếm lời trong cuối quí 3 này cực kỳ khó, may mắn hoà lại phần thâm hụt từ tháng 7 đến nay là ngon rồi!

Riêng DLG, đã có dấu hiệu các tay chơi nhảy vào làm giá, cụ thể là trong phiên 17&18, tính từ thời điểm DLG chạm giá 4.9 đến nay thì lượng cp mua đc giá <4 chỉ < 1tr trong hai hôm nay, số này sẽ về phiên 22&23/08, nên có thể phiên 21 DLG sẽ có 1 phiên tăng khá vào buổi sáng, chiều mà duy trì thì hứa hẹn vào được nhịp mạnh, lượng cp về 22&23 giá thấp quá ít nên sẽ không ảnh hưởng lắm đến khả năng đè giá. Con này mình đang đặt mục tiêu giá 4.5 giảm 1/2 lượng cp đang nắm.
Nhìn lại các penny khác, dòng tiền vẫn thường xuyên vào ra và lựa chọn penny để kích giá, hy vọng nó đủ sức kích DLG để cho anh em nhờ, HQC thì do lượng cp quá lớn và cũng đang nằm trong tay nhỏ lẻ khá nhiều nên dòng tiền đầu cơ không thúc mạnh đc.

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Chia cổ tức 60% bằng tiền mặt (1 cổ phiếu nhận 6.000đ), ngày giao dịch không hưởng quyền vào 29/8. Giá hiện tại của em nó 13.4 => tiền thực nhận của nhà đầu tư là gần 40% sau khi trừ thuế. Tuy nhiên, pác Linh (hiện là Chủ tịch HĐQT bên LiOA) kim Chủ tịch HĐQT của VE9, đăng ký bán hơn 1tr700 cp phiếu VE9 (khoảng 13.81%) từ 11/8-08/9. Em thấy bài này giống con PPI (con mà nhờ pác Cọp chỉ điểm mà em có lời kha khá) nên nhảy vào múc từ từ, chờ xem thông tin pác Linh bán giá bao nhiêu 1 cp.

Còn thông tin ngoài luồng thì pác Linh đã thỏa thuận 1,7tr cp cho 2 nhà đầu tư vừa bỏ tiền thâu tóm 2 khách sạn của VE9 tại Nha Trang. Về phía pác Linh, pác ấy có lời từ việc mua và bán 1,7tr cp của VE9. Về phía 2 nhà đầu tư vừa mới bỏ ra gần trăm tỷ ra mua 2 cái khách sạn, sau khi nhận được lượng cp chuyển nhượng từ pác Linh thì nhận được cổ tức 60%, bù qua xớt lại thì 2 nhà đầu tư mua được 2 cái ks với giả rẻ hơn thị trường

Trên đây là thông tin chính thống và tin+phân tích ngoài luồng
E chán cái trò cổ tức tiền mặt lắm rồi, có như ko.
Tks lời chia sẻ của bác, chắc e ko giải ngân e nó được rồi