Tập Lái
12/8/14
18
20
3
49
Số là như thế này: lâu nay em đi xe vẫn mang dép xỏ ngón bình thường( dù lúc học lái xe thầy có nói là không được mang dép xỏ ngón khi lái xe). Hôm qua chở bà xã đi công chuyện, khi bà xã lên xe. Bình thường em vẫn thao tác: bật xi nhan trái, chân giậm thắng và bỏ số D, sau đó hạ thắng tay và xe từ từ lăn bánh. Nhưng hôm nay không hiểu tại sao chưa kịp hạ thắng tay thì chân phải đạp vào chân ga làm xe chồm lên 1 cái, làm bác xe ôm đứng gần trước đó mất hồn luôn. Cũng may em phản ứng kịp nên đạp thắng lại và an toàn không sao. Cúi xuống kiểm tra thì ra cái dép mới mua bị đứt quai xỏ ngón làm trượt chân phải qua chân ga và gây ra tai hoạ này. Sau chuyện này em sẽ không bao giờ mang dép xỏ ngón nữa và có thêm bài học kinh nghiêm.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Sau chuyện này thì bác nên mua dép xỏ ngón hàng xịn chứ ko phải hàng 10k/2 đôi bán đầy trên vỉa hè :D
KLQ. Em mới thấy bác "đầu thú" bên topic của bác caubalucbinh :)

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Em cũng hay đi dép xỏ ngon (dân gian người ta kêu bằng dép lào đấy ợ) nhưng đạp ga thì đạp bằng chân ko thôi. Xuống xe mới xỏ đép cho khỏi dơ chân :3duongbia:

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Em cũng hay đi dép xỏ ngon (dân gian người ta kêu bằng dép lào đấy ợ) nhưng đạp ga thì đạp bằng chân ko thôi. Xuống xe mới xỏ đép cho khỏi dơ chân :3duongbia:
Vậy lúc đạp thắng thì sao bác ? Không lẽ bác xỏ dép vào rồi đạp thắng :)

Dạ, e bị nhiều người hâm mộ quá, ngại quá :D
2 bác cứ như đang PR cho nhau, Lol
Hôm nào em mượn trang cuối bí kíp của bác nhé.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
:3dkhoc: :3dkhoc: bác vẫn còn may, em cũng từng bị giống vậy, nhưng lao đầu xe vào tường

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Thật là nguy hiểm khi đi dép xỏ ngón. Thế hỏi thật các bác là đi gì thì chạy xe thoải mái nhất, trừ giày ra nhé, nóng bỏ mịa