Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
RE: Chuyện cây xăng...

Hu hu...hôm thứ 6 em đi từ khu công nghiệp Tân bình về Gò vấp theo đường Phan Huy Ích, thấy xe gần hết xăng nên chui vô cây xăng với biển hiệu là P nhưng ko thấy cửa hàng số mấy và bơm đầy bình. Hết 575k vnđ. Sáng thứ 7 chạy Vũng tàu thấy xe bị rốc máy, nghiến răng chạy thôi chứ xả hết bình xăng vừa đổ thì xót lắm... Vậy không biết cây xăng đó có phải là P thật hay là P đểu đây? Lâu nay em cũng chỉ chọn P mà đổ thôi (kể cả 2 bánh lẫn 4 bánh), nhưng sau vụ bị rốc máy hôm qua em mới nghi nghi là có P dỏm...:mad:. Có bác nào biết cây xăng P trên đường Phan Huy Ích (phía bên trái đường theo hướng từ Trường chinh về Quang Trung) là P thật hay P đểu ko? Nếu là P đểu thì đúng là chẳng biết đường nào mà lần nữa...Trắng đen lẫn lộn kiểu này thì chết.

PD

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

em thấy là đổ xăng ở CH Petrolimex thì tạm yên tâm về chất lượng(không biết đúng không, thôi cứ hy vọng vậy[&:]), nhưng mà các bác coi chừng Nv bơm xăng, nếu mình lơ là là tụi nó không trả về số 0 để ăN gian đấy các bác. Em bị 1 lần ở cây xăng ngã tư CMT8& Ng Đình Chiểu nhưng phát hiện ra thì tụi nó nói là quên:). Em từng nghe nói là để xin vào chân bơm xăng trong Petrolimex phải chi khỏang 40chai đấy các bác, nhưng thường lấy lại cũng nhanh vì tụi nó thương ăn gian khách hàng mỗi ca tổng kết lại chia đều mỗi đứa cũng được 200K. Bởi vậy các bác đổ xăng nhớ chú ý nhé, cái vụ em phát hiện nói trên cũng do chú ý mới biết chứ thông thường cũng dễ bị qua mặt lắm. thật đúng là "giang hồ hiểm ác" he he:D:D:D

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Ở HN, em hay đổ cây xăng P ở đầu Trần Hưng Đạo & Hàn Thuyên đã hơn 10 năm nay rồi. Nói chung là chất lượng tốt, còn số lượng thì em ... chịu[&:]

Hạng B1
6/2/06
65
74
18

Để an toàn thì các bác cứ cây xăng mà thuộc quyền sở hữu của các công ty nhập khẩu mà đổ thôi. Đừng co ghé mấy cái đại lý tư nhân.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: PandaVN

...
Có bác nào biết cây xăng P trên đường Phan Huy Ích (phía bên trái đường theo hướng từ Trường chinh về Quang Trung) là P thật hay P đểu ko? Nếu là P đểu thì đúng là chẳng biết đường nào mà lần nữa...Trắng đen lẫn lộn kiểu này thì chết.

PD
Cây xăng này là đểu, tại bác không nhìn kỹ, nó là của tư nhân có gắn logo P thôi. Nó đổ thiếu có tiếng, nhà em ở gần đấy nhưng chưa bao giờ đổ xăng xe hơi ở đó cả.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác pandaVN: bác lưu ý các cây xăng của Petrolimex nhân viên đều mặc đồng phục và đeo bảng tên, còn logo P nhiều khi nó chỉ là đại lý thôi.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Thanks bác Lancer!

Sau khi chạy thấy xe bị rốc máy em mới nghi nghi, trước tủ trụ bơm xăng có gắn bảng màu đỏ, em ko nhớ chính xác câu chữ nhưng đại ý là đề nghị "kiểm tra nhân viên đưa đồng hồ về 0 trước khi bơm". Chắc là chuối quá nên lòe thiên hạ bằng mấy cái bảng đó chắc :mad:.

Nhưng mà tại sao P nó ko kiện về việc các cây xăng khác lấy tên của P để kinh doanh nhỉ?

PD

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nhưng mà tại sao P nó ko kiện về việc các cây xăng khác lấy tên của P để kinh doanh nhỉ?

Em cũng thắc mắc như vậy?

...đa phần những cây xăng tư nhân nhưng treo biển một hãng xăng dầu nào đó là do giữ chủ cây xăng đó và hãng xăng dầu đó có thỏa thuận về tiêu thụ sản phẩm (tạm gọi nôm na như vậy)...khi đó cây xăng đó chỉ nhập và bán sản phẩm của hãng xăng dầu kia, bù lại, hãng xăng dầu kia sẽ trang trải chi phí làm biển quảng cáo cho cây xăng đó...:D

Nói xa hơn chút nữa: ta đều biết là ở VN chỉ có một số nhà đầu mối nhập khẩu xăng dầu và do vậy việc cây xăng mang tên họ là điều dễ hiểu...nhưng tại sao vẫn có những cây xăng mang biển hiệu BP, Castrol, Shell...mặc dù những hãng đó ko được và không có xăng dầu để cung cấp cho những cây xăng kia....Vấn đề là giữa những hãng đó và cây xăng đó cũng có HĐ về tiêu thụ sản phâm nhưng trong giai đoạn hiện tại chỉ là tiêu thụ sản phẩm nhớt, phụ gia...còn xăng dầu thì các cây xăng đó được tùy ý nhập ở các đầu mối...TUY NHIÊN...điều quan trọng là ở chỗ, các cây xăng đó sẽ phải nhập xăng dầu của hãng mà họ treo biển hiệu KHI nhà nước mở cửa thị trường xăng dầu và các doanh nghiệp được tự do nhập khẩu và kinh doanh bán lẻ trên thị trường...

Phức tạp nhể...:D